Coteccons - Hành trình vốn hóa tỷ $

Cổ đông nước ngoài nhìn nhận về CTD. :smiling_face_with_three_hearts:

UNICONS KHỞI CÔNG DỰ ÁN NHÀ Ở KẾT HỢP VĂN PHÒNG VÀ KHÁCH SẠN
24/05/2022 - Tin Công trình | 986 lượt xem

Sáng ngày 24/05/2022, Unicons đã chính thức khởi công dự án “Nhà Ở Kết Hợp Văn Phòng Và Khách Sạn” tại Lô 01, 03, 05, 07, 09, đường Điện Biên Phủ, Phường 7, Thành phố Tuy Hòa, Tỉnh Phú Yên.

Nhà Ở Kết Hợp Văn Phòng Và Khách Sạn” là dự án được đầu tư và phát triển bởi Chủ đầu tư Công Ty TNHH Thương Mại Đầu Tư Vĩnh Bảo. Với quy mô 01 hầm, 20 tầng nổi với 220 phòng khách sạn. Unicons sẽ trở thành Tổng thầu và thi công dự án trong thời gian dự kiến 500 ngày.

Ngay sau Lễ khởi công, anh em Ban chỉ huy Unicons đã bắt tay ngay vào công việc thi công trên công trường. Không chỉ nỗ lực đảm bảo tốt nhất mặt an toàn và tiến độ, Unicons còn đưa yếu tố chất lượng lên hàng đầu, quyết tâm bàn giao công trình một cách tốt nhất cho Chủ đầu tư. Hy vọng đây sẽ là nền tảng vững chắc cho sự hợp tác lâu dài giữa hai công ty trong tương lai.

**
Các dự án đã ký, 27000 tỷ 2021 đây

1. Bộ GTVT đồng ý cho Vingroup - Techcombank nghiên cứu đầu tư cao tốc 26.600 tỷ (vietnamfinance.vn)

2. Tài Trợ Doanh Nghiệp Là Nhà Thầu/nhà Cung Cấp Của Coteccons | Techcombank

Coteccons → Vingroup → Techcombank → Coteccons …

Cơ hội lớn tăng trưởng doanh thu, lợi nhuận vào mảng Hạ tầng đầy tiềm năng cho Coteccons . Liệu có phải là sự trùng hợp ngẫu nhiên?

Tương lai quá sáng cho ngành xây dựng và công ty xây dựng số 1 Việt Nam.

– Dự án Emerald Golf View –
Chủ đầu tư: Công Ty TNHH Đầu tư và Phát triển Lê Phong
Quy mô: Tổng thầu thiết kế và thi công 2 tầng hầm và 40 tầng cao (D&B - Design&Build)
Loại dự án: Nhà ở dân dụng.
Giá trị Hợp đồng: 1,450 tỷ đồng

Thông tin dự án: Bàn giao Quý 3/2022, Dự án đã xây đến tầng 40 (tầng cuối), sắp tới hoàn thiện,nghiệm thu.

Tiến độ 20/5: Thi công coppha, cốt thép cột vách tầng 40 – Tháp B, Bảo dưỡng bê tông cột vách tầng 39-40 và dầm sàn tầng 40 tháp B
[​IMG].

Chào ngày mới với các cổ đông CTD, công ty mẹ có 1 đối tác khủng trong nước đã và đang hợp tác chặt chẽ với Coteccons - Techcombank.

Giá sắt thép xây dựng hôm nay 26/5: Nối dài đà giảm, giá thép thanh về mức 4.479 nhân dân tệ/tấn Giá thép hôm nay trên Sàn giao dịch Thượng Hải giảm xuống mức 4.479 nhân dân tệ/tấn. Lệnh phong tỏa do COVID-19 tiếp tục làm giảm nhu cầu thị trường, bất chấp một loạt các biện pháp kích thích gần đây nhằm hỗ trợ thị trường bất động sản yếu ớt và nền kinh tế.
image
image

Coteccons đang rẻ về giá trị, bởi các yếu tố sau: - Giá NVL tạo đỉnh, giảm mạnh kể từ tháng 4 - Vĩ mô VN ổn định, nhu cầu xây dựng sau dịch trở lại mạnh mẽ, ở ngành Công Nghiệp, Du lịch nghỉ dưỡng và Dân dụng - Rẻ về giá trị, Định giá P/B ~0.4x rẻ nhất trong ngành xây dựng, thấp hơn cả lúc Covid đáy T4/2020. Vốn hóa chỉ ngang bằng tiền&tương đương tiền. - Giá trị Trúng thầu nhiều nhất trong các công ty xây dựng 2021 (27.7k tỷ), Q1/22 (10k tỷ) Giá CTD mục tiêu sẽ lên 150k/cp trong năm nay.

Cảm ơn thông tin bác cập nhật. Coteccons sẽ sớm về đúng giá trị thật và còn vượt xa trong tương lai thôi

1 Likes

Giá thép trong nước cũng có xu hướng giảm mạnh và bộ công thương đang ra soát gỡ bỏ một số loại thuế với thép mạ từ trung quốc và hàn quốc có thể làm tăng cung trong nước gây cạnh tranh buột hạ giá

1 Likes

Bác hiểu được bao nhiêu về CTD mà chém như thần vậy. Hô vào để úp bô thằng khác à

tôi theo CTD từ 2018, thời gian nắm giữ cũng trên dưới 1 năm, từ thời anh Dương tới thời anh Bolat và cũng là người trong ngành xây dựng, nên tôi tự tin hiểu khá về CTD bác nhé. Còn hô hào là dễ lên phường lắm bác, quyết định đầu tư ở mỗi cá nhân, tôi chỉ chia sẻ cập nhật cho mọi người về một cơ hội đầu tư tốt thôi :smiley:.

Giá thép hạ nhiệt 3 lần trong tháng 5 rồi, tính ra phải hơn 10%. Trong khi đó thời điểm CTD trúng thầu nhiều nhất là Q4/21 và Q1/22 với tổng giá trị thầu trong 2 quý này là 20,000 tỷ, ký trong khoảng thời gian giá NVL đầu vào cao chót vót. Thời gian tới sẽ đẹp lắm đây.

1 tháng 4 công trình.
image

1 Likes

Bác có dự đoán về hợp đồng mới của ctd trong thời gian tới còn tốt như quý 4/2021 hay quý 1/2022 không nhỉ. Mình còn hơi phân vân liệu nó có bị ảnh hưởng do thị trường bđs hạ nhiệt tạm thời do lãi suất có nguy cơ tăng.

bác tham khảo lại ĐHCĐ nhé, BLĐ có chia sẻ các dự án CTD ko bị ảnh hưởng về tiến độ xây dựng vì toàn là các chủ đầu tư có tài sản mạnh, dự án được ngân hàng hỗ trợ.
Mình thấy các dự án họ giãn tiến độ với chưa triển khai do giá NVL cao, giờ thì hết rồi nên có thể 2 quý tới Trúng thầu sẽ tốt đấy, hy vọng cả năm ký được 25-30k tỷ backlog, là ấm rồi.
Ngân hàng Nhà nước: Không siết tín dụng bất động sản - Tài chính - Chứng khoán - ZINGNEWS.VN

1 Likes

Đấy là bác ở cương vị NĐT. Còn nội tình bên trong như thế nào bác biết ko?

à có chứ bác, nội tại vẫn ổn, các công trường vẫn thi công đúng tiến độ và an toàn. Bác hỏi gì mình biết mình sẽ trả lời nhé vì mình làm Idico, cũng bidding nhiều với ctc, còn cần thì mình hỏi mấy anh bạn ở ctc cho, nhắn riêng nhé bác

em sinh viên cũng đang góp dần nuôi em này hi vọng có ngày hái quả ngọt hehe
thấy ban lãnh đạo mới khá ổn rồi cũng kết hợp thêm nhiều đối tác
em lên thuyền cùng bác nhé :smiley:

đầu tư và tích sản dần đi em, ra đời có vốn liếng là tốt. Chúc em thành công.

1 Likes

em cảm ơn ạ chúc bác đầu tư thành công
em mới tham gia được 1 thời gian giờ mới dám xuống tiền bác ạ :smiley: em sợ mấy quả đầu cơ các thứ lắm cứ broker khuyên con nào là tránh con đấy vội :smiley: