❤️ The King is returned 😁

, , , ,

Đã ký kết với FLC thì dễ bay lắm nhá :smiley:

1 tỉ một cổ phiếu có khi còn rẻ :stuck_out_tongue:

Đừng chém tôi ngáo giá nhá, nhìn ROS thì thấy không có ngáo đâu, kaka

Nay bán như phá mả mà không sản được kể cũng lạ nhỉ?

Mai liệu có sàn không anh em để đặt mua ít nhỉ?

Em đưa thông tin đến cho ae thôi, góp chút nhiệt !

Giá đất đã tăng đến quê rồi, đại sóng bất động sản là có thật chứ không phải mơ đâu.

Giá vàng tăng ầm ầm, giờ này ai mua nữa, toàn nhỏ lẻ, cô dâu, chú rể… tay to giờ này bắt đầu bán dần rồi.

Chung cư ở HN giá tăng rất mạnh rồi,
Đất nền cũng đang tăng âm ầm rồi,
Vin ocence park 2-3 lúc đầu ai đi đâu cũng nói anh Vượng úp bô, giờ đã về giá vốn rồi, căn bé vài tỉ hết hàng. Chỉ còn những căn giá to.

Thành Phố HCM cũng đang tăng mạnh, các vùng khác như Huế, Đà Nẵng khách HN cũng bắt đầu tấp nập đi xem hàng rồi. Giá đất nên cũng tăng 12% so với đầu năm rồi.

Đặc biệt đất quê cũng đã tăng giá, có mấy đứa em gọi điện lên, đất đấu giá lền trước ế không ai mua, giờ cũng hết rồi. Lại chúc mừng bà con!

Chỉ còn Phú Quốc và Phan Thiết chưa thấy tin, anh em Phú Quốc và Phan Thiết lên tiếng đê nhể.

2 Likes

Em vẫn cầm csc giá 28.9 bác VC7 em vào chậm nhưng qua bán giá tím rồi nếu csc giảm em sẽ mua thêm ít cám ơn bác đã chia sẻ

1 Likes

Cập nhật mới toanh cho anh em nhé

Đầu tư shophouse chỗ này quá ngon. Em sẽ bay vào Huế làm căn bán cà phê thôi.

Các bác rảnh ghé qua Huế nhớ ghé quán em uống cà phê nhé :grin:

Chúc các bác ngày mới nhiều năng lượng!

2 Likes

VC7 lại sắp tím rồi, chúc mừng anh em đã đi theo.

1 Likes

Bất động sản vẫn sẽ tăng mạnh thôi, chắc chắn!

CSC sẽ trở lại là một siêu cổ phiếu, chắc chắn!

Có bán mạnh vào cũng không sập, mà sẽ giúp CSC tăng nhanh và mạnh hơn. Tin tôi đi!

2 Likes

Giá 28.9 quá ngon, giảm cứ múc thôi.

VC7 bán sớm thế, đang tăng đẹp :smiley:

Bất động sản đoạn này còn NVL cũng nên để ý nhé, chắc chắn là bất động sản quay lại tăng giá thì NVL sẽ tăng mạnh thôi.

1 Likes

Copy lại bài vào post cho có hệ thống thông tin nhé anh em

Đất Long An chưa lấy được đâu, hiện nghe nội bộ nói có dự án mới ở Huê với quy mô lơn hơn Eco Garden Huế nhiều và chia cổ tức bằng cổ phiếu 20-30% để tăng vốn chủ sở hữu. Khả năng cao sẽ chia 20%. Chia xong chắc bay cao đấy, theo tôi anh em đi họp nên ý kiến chủ tịch nên chia 50% hoặc 100% là tốt nhất vì mấy lý do sau:

1- nguồn tiền để chia từ lợi nhuận chưa phân phối và các khoản trích lập. Hiện Vốn điều lệ mới 311,8 tỉ thôi trong khi Vốn chủ sở hữu lên đến 839,25 tỉ rồi. Nên việc chia 100% cổ tức để tăng vốn điều lên lên 623,6 tỉ là rất bình thường.

2- khi tăng Vốn điều lệ lên sẽ làm giảm thị giá xuống còn 15k3 sẽ hấp dẫn hơn và làm số lượng cổ phiếu tự do tăng lên sẽ giúp anh em giao dịch thuận lợi hơn.

Giờ đây phần lớn cổ phiếu nằm trong tay to, mà lái chúa thì bị đi tù rồi, làm lượng hàng đó bị đóng băng không giao dịch được. Hàng ở ngoài thì quá tí làm các tay chơi mới không thấy ham. Hoặc cần thời gian gom hàng rất lâu mới đủ hàng thì mới bõ dính răng chứ vào được vài tỏi thì ăn uống gì, đúng không anh em? :grin:

Anh em thấy ý kiến hợp lý thì nên đưa ra hôm đại hội 26/4 nhé. Hẹn gặp anh em hôm đại hội 26/4!

Chúc may mắn!

1 Likes

Sắp có tài liệu họp ĐHĐCĐ rồi. Dự phóng mà khả quan thì khối anh em lại không vào hàng kịp

Chào mừng bạn quay lại với diễn đàn,

CSC giờ này bán là mất, cần là còn.

Sau đại hội sẽ phi ầm ầm thôi, tin ra là sẽ chia 20-30% cổ tức bằng cổ phiếu rồi. Anh Thanh tính cẩn cần nên tôi đoán luôn là chia 20% :grin:

Nhưng anh em đi đại hội nên ý kiên chia 100% để tăng vốn điều lệ lên hơn 600 tỉ đi. Tầm này không phải lo chuyện tiền nong. Sóng thần bất động sản chắc rồi CSC sẽ chạy sau nhưng sẽ vượt hết các mã khác nhanh thôi.

Chúc may mắn!

PS: anh em ai còn cầm giá 28.5 vào bình luận cái đê :grin:

2 Likes

post nhầm

Dãy màu đỏ là dãy shophouse, đó là sản phẩm mới vừa ra mắt của Cotana tại Eco Garden Huế. Dãy nhà này chắc chắn sẽ bán rất nhanh vì có dòng tiền ngay khi dần cư về sinh sống tại các block nhà ở xã hội vào quý 3/2024

Một con khủng long sắp thức giấc, cứ đợi nhé những người anh em.

CSC- Bán là mất cất là giàu, chắc chắn!

26/4 đại hội cổ đông sẽ công bố việc chia cổ tức 20-30% và kế hoạch doanh thu lợi nhuận năm 2024. Lúc đó giá sẽ vọt lên 50 cho mà xem!

Đại sóng bất động sản là chắc chắn rồi, nhưng CSC là một con khủng long ngủ quên, sẽ sớm thức giấc và vươn mình thành khổng lồ.

Hẹn đón anh em chưa có hàng ở các ga sắp tới 40 - 50 -60 … 90 100 … 200 … 500 nhá anh em :smiley: Hãy cùng mơ những giấc mơ lớn.

PS: Ai còn nhiều hàng muốn bán đặt bán mạnh vào cho sàn luôn đi nhá :smiley:

1 Likes

W3 - West Sky chuẩn bị chào đón gần 200 hộ gia đình

Đầu tháng 4/2024, tòa W3 tiếp tục sơn lót tường ngoài nhà và hoàn hiện các căn hộ bên trong.

Phía khu vực cảnh quan trung tâm đang tiến hành lát gạch đường dạo và khu vui chơi.

Dự kiến Quý III-2024, tòa W3 sẽ đón chào gần 200 hộ gia đình đến với West Sky-Khu NOXH hàng đầu tại Huế.

image

1 Likes

Theo quy định của Luật DN 2020 (Điều 143. Mời họp Đại hội đồng cổ đông): Người triệu tập họp Đại hội đồng cổ đông phải gửi thông báo mời họp và tài liệu chương trình họp đến tất cả cổ đông trong danh sách cổ đông có quyền dự họp chậm nhất là 21 ngày trước ngày khai mạc nếu Điều lệ công ty không quy định thời hạn dài hơn. Hôm nay là hạn cuối rồi, nếu trễ tí thì sang tuần mình sẽ biết kế hoạch kinh doanh của CSC năm nay. Mình dự tốt nên có đu thêm 1 ít hôm qua nay

image

Năm 2024 là năm thứ hai triển khai Đề án “Đầu tư xây dựng ít nhất 1 triệu căn hộ nhà ở xã hội cho đối tượng thu nhập thấp, công nhân khu công nghiệp giai đoạn 2021-2030” trên cả nước với mục tiêu cụ thể là 130.000 căn trong năm nay.
​Xác định phát triển nhà ở xã hội là nhiệm vụ chính trị quan trọng, thời gian qua tỉnh Thừa Thiên Huế đã có nhiều nỗ lực trong việc tháo gỡ khó khăn, vướng mắc và thu hút đầu tư xây dựng nhà ở xã hội. Trong giai đoạn 2021-2025, địa phương này đã chấp thuận đầu tư cho 8 dự án nhà ở xã hội đang triển khai xây dựng, với diện tích đất là 17,44ha, tổng số căn hộ là 6.238 căn.
Đến năm 2030, tỉnh Thừa Thiên Huế đặt mục tiêu tổng số căn hộ nhà ở xã hội cho đối tượng thu nhập thấp, công nhân khu công nghiệp trên toàn tỉnh đạt khoảng 7.700 căn. Bên cạnh đẩy nhanh tiến độ các dự án đang xây dựng, địa phương tiếp tục thực hiện chính sách ưu đãi thuế liên quan đến nhà ở xã hội, đơn giản hóa thủ tục hành chính đầu tư phát triển nhà ở trong thời gian tới.
Nguồn:

1 Likes

Thêm cơ hội sở hữu nhà tại KĐT đẳng cấp cho người thu nhập thấp Huế

Sau khi gần 200 căn hộ của tòa W3 – NOXH West Sky tại KĐT Ecogarden ra mắt thị trường và tìm được chủ nhân, tiếp tục đáp ứng nhu cầu người dân, chủ đầu tư Cotana Capital đã được cấp phép mở bán gần 200 căn hộ của tòa W2.
NOXH tại Ecogarden được quy hoạch bài bản bậc nhất hiện nay của thành phố Huế. Với mức giá trung bình dành cho người dân thu nhập thấp, cư dân của West Sky sẽ được sống trong không gian đầy đủ tiện ích hiện đại đáp ứng nhu cầu nâng tầm chất lượng sống, nâng cao sức khỏe và giải trí đa dạng…

1 Likes

Em vẫn kiên quyết theo bác đến cùng vẫn giữ chọn niềm tin vào bác vẫn nhớ nhưng mã bac cho bên 319 ăn đẫy mồm
Thak bac

Hom qua em bán vc7 giá tím nay có ít tiền lãi định mua đang đơin thị trường sâpn em vao thêm csc

Qua bac ho nvl mà chưa dám mua đinh dành mua csc cho được nhiều chút gia tb em 28.9 nên cũng yên tâm cầm

2 Likes

CSC với EcoPark ???