CSC hành trình của một siêu cổ phiếu

:stuck_out_tongue: Em chưa lòi phát nào :)))

Nó đi ngang tích lũy theo nền Là cực tốt! Nền chắc vào nhịp tăng mới phê! Ta đâu có vội

3 Likes

Đầu tư CSC thật sự nhàm chán vì cứ mua rồi ôm thôi chẳng phải làm gì cả

1 Likes

Có chứ! Hàng năm nhận cổ tức và nghĩ xem nên làm gì?

3 Likes

Khi CSC giá quanh 20 mình bảo ngon hơn HPG, VNM một đám lao vào chửi mình điên nhưng khi nó hoàn thành cứ bứt tốc của thời bơm tiền này chúng nó sẽ phát điên

3 Likes

HPG x2 thì cũng còng lưng, csc book ln x3 nhẹ nhàng
Ndt giờ họ nhìn eps - hiện tại, ko thấy tương lai nên hiệu quả đầu tư ko cao

4 Likes

Chuẩn bạn chứng khoán là kì vọng tương lai. khi mọi thứ đã rõ ràng đã đẹp thì phải trả cái giá rất cao

1 Likes

tài sản tăng 400 tỷ thì đi vay 200 tỷ

Làm khu đô thị 45ha thì vay 200 tỷ Là quá hiệu quả đó! :slight_smile: chắc chỉ có Csc làm được thôi vì Csc có 15 Cty con và có vài Cty làm về xây dựng nên chi phí giá vốn lại càng thấp :slight_smile:

3 Likes

Hiện tại em có 1 thắc mắc là năm 2017 -2018 CSC thoái 10% vốn khỏi Ecopark (Doanh nghiệp này nghe nói được định giá hàng tỷ đô) nhưng CSC ghi nhận có vài trăm tỷ. Liệu có lợi ích cá nhân ở đây hay không?

1 Likes

Định giá tỷ USD cũng là định giá của tương lai bác ạ tất nhiên nếu CSC vẫn ôm Ecopark thì vẫn lãi to nhưng bạn thử nghĩ xem với việc ôm 10% với việc thoái vốn và tự làm dự án thì cái nào ngon hơn

Với doanh nghiệp bđs bác đừng ngồi đọc bctc như Doanh nghiệp sản xuất

1 Likes

Phải đọc chứ bạn. Xem có nhân hòa ko? Và hiệu quả sd vốn thế nào?

Tất nhiên là có đọc nhưng không phải đọc như Doanh nghiệp sản xuất bác hiểu chứ

Việc nắm 10% thời đó khác nhiều so với việc nắm 69% như hiện tại! Quyền quyết định thay đổi toàn bộ! Cầm 10% thì làm gì có quyền quyết định chứ! Tất nhiên Csc Là 1 case view dài! Nên cũng chẳng vội

2 Likes

Lúc mình post bài giá 20 có ông kia mua theo rồi đến ga 25 ông xuống tàu và bảo ngon rồi tiền vào tk mới chắc. Mình cũng không nói gì thế rồi nó chạy lên 28 ổng cũng không mua lại bảo 25 bán khùng mua lại 28 và rồi nó lên 30 ổng cũng không mua sợ úp bô lắm và rồi cứ thế 35 rồi 40 rồi 50 chỉ biết đứng ngoài nhìn. Ở cái thị trường này có rất nhiều ông như thế mãi mà họ vẫn không hiểu ra vấn đề

9 Likes

Leo đọt 32 :joy::joy:

1 Likes

Cổ đất cùng với thời bơm tiền này đừng có đoán đỉnh nhé

1 Likes

Xem bctc hợp nhất bán niên, thuyết minh chỉ tiêu đầu tư góp vốn đơn vị khác, thấy vẫn còn vốn góp tại ecopark là hơn 2 tỷ theo giá gốc, không rỏ ứng với bao nhiêu % vốn của eopark?

Bác quan tâm gì những cái nhỏ nhặt này khi đã xác định rút lui khỏi Ecopark thì quan tâm gì