CSC hành trình của một siêu cổ phiếu

Thanh khoản lèo tèo thế ạ

Thích Thanh khoản thì tìm FLC,Hqc,HPG,ros… ấy bác. Chứ bác thử nghĩ hàng ngon thì ai bán

4 Likes

Hoàng ngon thì ai muốn bán hơn 10 tr cổ phiếu được mở khóa mà không ai chịu bán?. Chứ cứ mua bao nhiêu cũng có thì rác à

1 Likes

cái này có phải của Thanh Vinaconex không nhỉ, hình như Thanh mới về đại diện cho nhóm AN QUÝ HƯNG múc VCG

Ừ đang là chủ tịch Vinaconex mà

CSC cp siêu cô đặc khi kéo lên sẽ rất phũ, Truy tìm cổ phiếu siêu hạng

Có 20 trẹo cổ mà BLD nắm 10trẹo rồi còn đâu

1 Likes

Càng trưởng thành con người ta lại càng lười giải thích. lớn rồi khi ai đó hiểu lầm cũng mặc kệ để thời gian trả lời. Chỉ cần vài người quan trọng thương là đủ còn lại tùy duyên. cuộc sống là để tiến tới không phải đứng lại để hơn thua chỉ vậy thôi !

3 Likes

Bác có biết thời gian cái Eco mở bán không nhỉ? Mình cũng đang cầm mã này. Thấy CSC cũng khá ổn nhưng ngoài cái Eco ra ko biết họ còn nắm quỹ đất ở đâu nữa không nhỉ?
Thanks bác.

Bạn đầu tư bạn phải nắm rõ chứ hiện tại vẫn tập trung eco khi dòng tiền về sẽ có vốn cho ngũ Hồ bàu bàng 500ha

2 Likes

Đại hội cổ đông sắp tới biết ngay

17,5 ha thương phẩm từ Ecogarden nếu giá đất chỉ cần tăng 1tr/1m2 thì LN thu được gần bằng vốn điều lệ nên nếu giá đất tăng hàng chục triệu/1m2 thì CSC ăn đủ

2 Likes

Csc cần tích lũy nền này

3 Likes

Tích lũy là cần thiết vì tăng quá nhanh thì không đi được xa. với mình thì 5x mình cũng không quan tâm

4 Likes

Việc CSC chuyển nhượng dần và chỉ còn nắm 69% ở Cotana Capital - bên nắm giữ ecogarden Huế làm em băn khoăn quá. Như vậy tỷ lệ đã giảm 14%, không còn về với công ty mẹ hợp nhất nữa. Liệu còn tiếp tục cắt máu giá rẻ dự án nữa không :frowning: thu về 100 tỷ nhưng tính ra 14% đó phải ứng với khoảng 200 tỷ LN :stuck_out_tongue:

Đổi lại việc giảm 14% tỷ lệ này thì CSC có thêm dự án vài trăm ha nữa thì có xứng đáng không nhỉ?
Tôi tin vào Đức và tài của anh Đào Ngọc Thanh và tất cả đều có lý do! Nếu muốn vào 1 bữa tiệc mới thì cần phải mất phí vào cửa chứ nhỉ

9 Likes

Làm ăn kinh tế không phải cứ 1+1=2. Ở xứ Việt Nam này khôn cũng chết dại cũng chết chỉ có biết thì sống. Mới đại hội toàn quốc xong giờ Huế có lãnh đạo mới thì phải lấy quan hệ để còn làm ăn lâu dài . Lãnh đạo có tầm thì tầm nhìn phải rộng và xa

3 Likes

Xin cảm ơn bác đã mở mang giúp. Quả thật đây là cách nhìn giải thích phù hợp nhất về động thái này của BLĐ.

1 Likes

Sau cú rung lắc ấy anh em ra mấy lần?. Siêu cổ không hợp với những ae yếu sinh lý nhé

1 Likes

Thông tin với ae là Huế sẽ lên thành phố trực thuộc Trung ương nhé cùng với đó siêu thị Aeon sẽ được xây dựng trong khu Ninh Vân Dương gần Ecogarden nhé. Tin này theo ae CSC đáng giá bao nhiêu?

2 Likes