CSM - Siêu cổ phiếu nhà Vinachem rơi như viên sỏi 19 về 12.x Vnindex660! Ủng hộ các anh dập cho nát tiếp để cover short!

, ,

Em CSM , cổ phiếu nhà Vinachem bị scandal lớn nên giá rơi thảm hại và đang quá rẻ.

Khả năng cao em bị giải chấp nên mới rơi mạnh và nhanh đến thế nhưng xuống thế nào thì lên lại thế ấy.

CSM là cổ phiếu tốt với thương hiệu lâu đời
Doanh thu: doanh thu em CSM cao hơn DRC tầm 15%-20%

Từng có thời CSM nổi trội hơn DRC nhưng hiện tại lợi nhuận em DRC vượt lên dù doanh thu thấp hơn CSM.

SCANDAL SẼ MỞ RA MỘT BƯỚC NGOẶC THAY ĐỔI & kỳ vọng lợi nhuận CSM sẽ bứt phá bám theo DRC!

4 Likes

Em CSM này là vàng thật nhưng xưa giờ vì là công ty nhà nước quản lý nên BỊ PHỦ LỚP SƠN CHÌ đen thui…hihi

Doanh thu em cao hơn DRC 15%-20% thi lợi nhuận của em phải nhỉnh hơn DRC mới hợp lý.

Kỳ vọng dưới sự thay đổi bộ máy quản lý thì CSM sẽ trở lại huy hoàng rực rở

ĐHCĐ bất thường ngày 26/7 này

Ông bà ta thường nói trong cái rủi có cái may!
VINACHEM chắc chắn tận dụng cơ hội này để cải tổ kinh doanh, lợi nhuận của CSM.

Vinachem đang sốc lại kinh doanh của toàn bộ thành viên trong tập đoàn theo yêu cầu phát triển DNNN của Thủ Tướng

Các em nhà VINACHEM đợt này lợi nhuận tốt, hầu hết các cổ phiếu đang up rất đẹp trừ CSM đang up đẹp thì bị lao dốc thê thảm do giải chấp liên quan đến việc BLD chủ chốt bị bắt

Công ty tư nhân mà có BLĐ chủ chốt bị bắt do dính big scandal thì phải tránh thật xa và xoá khỏi watch list.

Nhưng DNNN tốt như CSM, doanh thu tốt mà lợi nhuận bọt bèo bao năm qua, giờ BLĐ chủ chốt bị bắt thì đó là một điều TỐT ĐẸP CHO CSM

1 Likes

Tham khảo Q2 DRC

1 Likes

Tham khảo các bác.

Kỳ vọng VINACHEM cùng ban lãnh đạo mới của CSM sẽ tạo vận hội mới để em CSM bắt kịp DRC.

2 Likes

Trong các công ty làm ăn tốt, lợi nhuận tăng trưởng của tập đoàn Vinachem thỉ chỉ có CSM hiện tại bị rơi về giá khởi điểm do BLĐ chủ chốt bị bắt liên quan đến đất đai.

Vinachem hoạt động hiệu quả trong nửa đầu năm

Anh Việt - 18/07/2024 16:23

Tập đoàn Hóa chất Việt Nam (Vinachem) cho biết, doanh thu 6 tháng đầu năm ước đạt 55% kế hoạch năm. Đặc biệt, nhiều công ty con làm ăn thuận lợi, lợi nhuận tăng trưởng tích cực.

Chỉ tính theo trung bình PE + BV của DRC thì CSM giá 21-22 , chưa tính lợi thế kinh doanh thương hiệu tiếng tăm lâu đời của CSM

6 tháng đầu năm EPS có 400 đồng thấp quá , nợ vay ngân hàng 1.500 tỷ quá lớn

1 Likes

Lợi nhuận tăng dần, mỗi quý lợi nhuận tăng gần 100% rồi còn gì mà chê!

Nợ thì vay để kinh doanh , anh nào chẳng dùng đòn bẩy để kinh doanh! Hơn nữa đa số nợ ngắn hạn để xoay vòng vốn .

Bác chê thì tìm các em khác đầu tư đi!

CSM kinh doanh lợi nhuận tăng trưởng mạnh mà giá đang đâu đó đáy thời covid trong khi các em khác trong tập đoàn Vinachem đã x2, x3 …rồi.

Mình chưa tính các lợi thế mình đang chờ + thương hiệu;

mình chỉ tính khiêm tốn năm 2024 eps tầm 1k, bv tầm 13.5 thì so với DRC trung bình pe & p/bv, giá CSM 22 !

1 Likes

Em CSM gặp đại nạn nên giá đang up đẹp cùng nhóm nhà Vinachem thì lại rơi về đáy 3 năm!

Các bác cứ chê đi, mai mốt 2x lại khen như LAS ( LAS từ 7.x up đến 28.x) từ thời covid, x 400%!

Mình dự em CSM sẽ đi theo con đường của em LAS đi, thậm chí sẽ đẹp hơn em LAS nếu lợi thế mình đang mong đợi ok.

đại nạn gì thế bác

1 Likes

Ai nắm vốn lớn nhất Casumina?

Theo báo cáo thường niên năm 2023, hai cổ đông lớn nhất của Casumina là Vinachem với 51,01% vốn, còn Đầu tư Sài Gòn VRG nắm 8,29% vốn.

Cổ phiếu CSM của Casumina hiện đang giao dịch ở vùng giá 16.000 đồng, giảm đáng kể từ mức mức gần 19.000 đồng sau thông tin lãnh đạo bị bắt.

2 Likes

Xương quá nên vrg cũng tháo rồi bác chủ

1 Likes

VRG đang bán

1 Likes

Ờh! Bác ngó làm gì em hàng dzỏm CSM,
Bác sang các em khác chiến đi! Hihi

Ởh, CSM hàng dzỏm, xi mạ, thổi phòng đó.
Bác cứ bám theo chê! Lạ nhỉ

Bác có CSM thì bán hết đi, càng rẻ, càng nhanh càng tốt! Hihi

Thật sự mình thấy CSM TỐT mà thị giá đang rẻ quá luôn.

CSM hàng tốt duy nhất nhà VINACHEM còn GIÁ ĐÁY NHIỀU NĂM
Với tình hình hiện tại thì em xứng đang 2x