CTCP Nam Việt - ANV - game phát hành thêm 1:1 từ vốn chủ sở hữu

Ngày 21/12/2023, HĐQT CTCP Nam Việt ANV (HOSE) thông qua nghị quyết về việc triển khai phát hành cổ phiếu tăng vốn cổ phần từ nguồn vốn chủ sở hữu cho cổ đông hiện hữu.

Số lượng cổ phiếu dự kiến phát hành hơn 133 triệu cp, với tỷ lệ phát hành 100%, tương ứng tỷ lệ thực hiện quyền 1:1 (tại thời điểm chốt danh sách để thực hiện quyền, cổ đông sở hữu 1 cp sẽ được nhận thêm 1 cp mới).

Nguồn vốn phát hành từ lợi nhuận sau thuế chưa phân phối lũy kế đến thời điểm ngày 31/12/2022 theo BCTC hợp nhất kiểm toán năm 2022.
Thời gian dự kiến phát hành trong vòng 45 ngày từ khi Ủy ban Chứng khoán Nhà nước thông báo về việc nhận đầy đủ tài liệu phát hành của doanh nghiệp.

5 Likes

Tạm thời chưa có ngày chốt mà tình chung là cổ phiếu đang đi vào vùng xấu nên chưa xác định điểm mua hợp lý.
Em mở topic để note lại case này cho tiện theo dõi.

4 Likes

Chưa xác định được điểm mua nhưng em cũng múc một ít để theo dõi cho vui.

4 Likes

Tình hình thủy sản quý 4.2023 và bước sang quý 1.2024 chỉ là bớt ảm đạm thôi chứ chưa dùng từ sáng sủa được.
Nhiều người kỳ vọng game này sẽ đẩy giá cổ phiếu lên 40 thậm chí 50 là suy nghĩ có phần non nớt khá chủ quan. Cá nhân em cho rằng, để quay lại vùng đỉnh cũ 38-40 đã là kỳ tích.
Dù yêu cổ phiếu thế nào thì chúng ta phải luôn tỉnh táo để nhận diện giá trị thật.

4 Likes

Có quy định nào về việc bao lâu kể từ khi công ty thông qua nghị quyết pht thì phải gửi tài liệu phát hành cho UBCK ko e?

3 Likes

Thị trường xuất khẩu thuỷ sản chính của VN là Mỹ, Châu Âu thì với tình hình cước vận tải tăng cao do bất ổn tại Biển Đỏ có ảnh hưởng nhiều đến kqkd của dòng ts nói chung và anv nói riêng ko e?

3 Likes

Dạ cái này em không rõ nữa chị.
Nhưng thông thường, việc thông qua nghị quyết xong, việc tiếp theo là gởi hồ sơ lên UBCK để xin phép. Không ai gián đoạn chuyện này để làm gì.

4 Likes

Theo em là có nhưng mức độ ảnh hưởng tùy vào các hợp đồng đã ký. Nếu hợp đồng đã ký với giá fix thì bên phía bán sẽ chịu thiệt khi chi phí vận chuyển tăng cao. Đối với các hợp đồng mới, chi phí vận chuyển sẽ đường bên bán nâng lên để lộ phù hợp thực tế chứ không ai chịu lỗ để xuất khẩu làm gì. Nếu có ảnh hưởng, có chăng là bên mua sẽ cân nhắc có nên mua hàng hay không. Điều này sẽ ảnh hưởng đến doanh thu của bên bán.
P.S: nếu ANV ký được những hợp đồng FOB thì sẽ ngon hơn là những hợp đồng CIF thông thường. Xin miễn cho em phải giải thích đoạn này vì nó là chuyên môn của Logistics.

3 Likes

2024-2025 thuỷ sản sẽ phục hồi và bước vào giai đoạn tăng trưởng
Ôm ANV dài hạn sẽ ngon

Vâng bác. Khi nói về dài hạn, chúng ta có rất nhiều ngành có thể yên tâm đầu tư trong đó có thủy sản.

2 Likes

e có thong tin về ANV ký các hợp đồng xk mới vs Mỹ không
Đợt này ANV tăng vốn xây thêm vùng nuôi để đáp ứng cho khách hàng mỹ

2 Likes

up them

1 Likes

C có làm về xuất nhập khẩu nên điều này c hiểu. E có thông tin về điều kiện giao hàng các hđ xk của Anv ko?

3 Likes

Khuyến nghị thì tìm hiểu sâu vào em

1 Likes

Em không có bác ạ.

2 Likes

Dạ em không có chị nhưng chắc hỏi xin được mà.
Khi nào xin được em sẽ share cho chị.

4 Likes

Hi bác, em chưa khuyến nghị với mã này. Em đang note lại để đưa vào vùng quan sát tránh bỏ lỡ một game hay thôi ạ.
Bác có kiến thức thì chia sẻ với mọi người đi ạ.

3 Likes

Cá tỷ đô :smile:

3 Likes

nay ANV tiền vào ko ae ơi

2 Likes

Không có gì phải vội bác ơi.

2 Likes