[CTD – THE RETURN OF THE KING] – Lego, FDI, Bđs, ra nước ngoài, tăng trưởng … Đường về giá trị sổ sách

tin ra là bán

hết game.

Một cty tử tế, minh bạch, tăng trưởng sẽ có nhiều cổ đông trung thành và đồng hành lâu dài …

Ông này vào đây làm gì nhỉ anh em?

Những ô cầm cổ theo giờ, theo tin, mua mua bán bán suốt ngày vào đây làm gì cho phí time vậy…

Tranh thủ voted cho CTD nhé AE. Mai là hết hạn bình chọn rồi.

https://m.cafef.vn/gay-can-wechoice-awards-2023-hang-chuc-nghin-cong-nhan-coteccons-mau-lua-lam-dieu-chua-tung-co-viettel-money-va-tpbank-bat-ngo-the-cho-cua-vinamilk-va-hao-hao-188240123145905894.chn

Kịch tính quá anh em
AE cổ đông chúng ta cùng chung tay voted ủng hộ Ctd nhé AE. Thân

hình ảnh

Còn 6h nữa sẽ kết thúc bình chọn. Quá gay gấn luôn ae

ctd top1 chắc rồi bác. E có chút thắc mắc là biên bản IR mãi không thấy các bên công bố dù họp khá lâu rồi. không hiểu là lí do hay mục đích gì?

1 Likes

CTd của chúng ta đã chiến thắng

2 Likes

Gần đây em thấy dòng tiền đầu cơ đu bám ctd khá nhiều.
Tạo lập ctd nhiều tiền, thừa kiên nhẫn. Nên em nghỉ cần rung rũ để dòng tiền này out bớt.

AE holder thì thoãi mái thôi.

Cũng sắp tới bctc Q4 rồi. Đợi xem ntn bác

Chúc mừng CTD, nay xanh cho ace vui cái nào

1 Likes

Nhịp này em lại thích rũ đỏ mạnh, để out hết dòng tiền đầu cơ.

AE holder bọn em thì chắc chắn vẫn cầm, trc khi về book em kệ…

Đỏ trước , tím tím tím sau mới mau giàu :smiley:

1 Likes

Dự án thứ 10 nhé AE

Hồi hộp chờ bctc quý này.
Chắc chắn tăng trưởng, chắc chắn lợi nhuận tối thiểu 111 tỷ sau Vat

lnst 69 tỷ bác ạ :)) bảo sao cái biên bản họp IR kia k thấy public. Đường về pb chắc còn dài thêm rồi :))

1 Likes

Hix chắc hôm đó bên Ir CtD họp và nói hớ lợi nhuận khi chưa trao đổi cùng kế toán, nên không dám public.

Làm ăn lôm côm quá .

Tớ cũng sorry anh em luôn. Những gì tớ cung cấp đều dựa theo biên bản họp của bên RV. Ai dè :frowning:

Bctc quý này đã có. Ae chủ động lên web cty xem nhé
Một cách tổng quát :

• Bctc này rất tốt, tiền mặt hơn 4400 tỷ + chứng khoán 230 tỷ (khoản ck đã có lãi , nhưng ctd vẫn dự phòng 10 tỷ :frowning: nữa ) + các khoản đầu tư bds khác + báo cáo dự phòng đủ thứ chỗ rất an toàn
  • Lợi nhuận vẫn tăng trưởng.

Tuy nhiên do ae mình đang nghỉ 111 , ai dè ra thành 69 nên rất thất vọng. Người ngoài đọc chắc kết.

Phiên mai sẽ phản ánh bctc này ntn.
Cá nhân tớ, giá vẫn dưới book sâu + cty đã tốt lên rất nhiểu. Nên tớ vẫn kệ

AE tuỳ duyên, ai gông đc thì gồng cùng tớ cho vui :slight_smile:

2 Likes

Haizzz, chán nhỉ kỳ vọng hơn mà lại kém.

1 Likes

Thật ra bc này vẫn ổn, không xấu. Chỉ là không đạt kì vọng thôi. Nên xác định đường về PB sẽ có thể lâu hơn chút nếu hold dài :grin:

2 Likes

Đọc Bctc Ctd, ae cũng thấy là dự phòng đủ thứ chỗ. Thậm chí khoản đầu tư ck đã lãi hơn 10 tỷ rồi, mà họ vẫn dp hơn 10 tỷ nữa.
Và rất nhiều chỗ dp khác.

Có cảm giác CTD muốn lãi trăm tỷ / quý dễ như không mà, chỉ cần xào nấu số liệu tý. Nhưng họ k làm thế.

Chia sẻ thêm với Ae là Chị Mai Lê KTT CTD, người chủ trì lập bctc các năm tái cơ cấu qua là một người rất nổi tiếng trên thị trường lao động và trong ngành kế toán vì sự minh bạch, chính trực, …

2 Likes