[CTD – THE RETURN OF THE KING] – Lego, FDI, Bđs, ra nước ngoài, tăng trưởng … Đường về giá trị sổ sách

Nhìn CTR ham quá.
CTD của ae mình chỉ cần xác nhận tăng trưởng ln là có cả một chu kỳ dài ở phía trc.

Hy vọng CTD đi theo con đường CTR …
Và mạnh mẽ hơn

1 Likes

Fpt tăng kiểu này, Ctd lại phải gồng lãi.

Quý này riêng ■■ chứng khoán, nếu chốt mình nghĩ phải lãi tối thiểu 40 tỷ.

1 Likes

Con đường về BV là chắc chắn rồi dự là k lâu nữa!

1 Likes

Mong Chiến tranh sớm kết thúc, và Hoà Bình lập lại tại đất nước xinh đẹp Ukraina

… để CTD sớm được “ra khơi”

Cuộc đua nghìn tỷ USD nhằm tái thiết Ukraine trong tương lai.

1 Likes

Những lúc thị trường khó khăn, CTD lại có các anh Tây trợ lực xúc mạnh.

CTD vận hành một cách minh bạch, phù hợp văn hoá Tây
Cố lên các anh Tây ơi. Các anh còn 4tr cổ nữa

1 Likes

Có lẽ rooom này giờ này còn mỗi mình và add vẫn giữ giá từ nền. Qua các đợt rung rũ có lẽ các anh em đã bay hết rồi. Mà bay rồi tâm lý rất khó mua giá cao. Không có niềm tin và phương pháp thì rất khó để giữ Đc cổ phiếu lâu là vậy!

1 Likes

AE chốt đc lãi là quá mừng. Hy vọng ae giữ đc lãi mang về thôi.
Đợt rồi rung rũ dữ quá. Tay siêu Ta bên 31.9 cũng chịu k nổi, bán vùng 64 trước Tết, rồi đợt rồi cũng mua lại giá 70.
CTD tốt, … ai cũng rõ rồi. Nên giá dưới book thì cứ holder thôi.
Về book, xem bctc tới ntn rồi tính tiếp.

Nhìn CTr, tớ thấy tiềm năng tăng giá của CTD khủng khiếp lắm . Nhưng với điều kiện là có ít nhất 2 quý tới tăng trưởng lợi nhuận

Tiện chia sẻ thêm ae mã CCL mà xưa nhắc ae mua miết.

Hiện tại nếu giá đỏ dưới 9 tớ nghỉ vẫn mua tốt và thoải mái. AE nào chốt lời ctd rồi có thể nghiên cứu được. Rình mua càng nhiều càng tốt khi giá dưới 9

Ccl tài sản đỉnh, cua Bds dễ đếm, ln , cổ tức đều.
Nghĩa vụ hoàn thiện hạ tầng dự án 5a nó đc 95% rồi, vì vậy dự năm tới biên ln cải thiện mạnh mẽ lắm đó.
Con này rủi ro gần như về 0 nếu holder ít nhất 1 năm (coi như mua miếng đất giá rẻ vùng ven)

Có một điều không thể giấu đc là các anh Tây đang rất mê CTD của chúng mình.

Nhưng chỉ dám xúc len lén :smiley:

Anh ơi, rảnh qua ■■■■ chơi. Em hiện đang công tác ngay cạnh khu công nghiệp của CCL nè.

1 Likes

XIN Ý KIẾN TRAO ĐỔI VỚI AD Mã CCL, theo báo cáo quản trị 2023 thì kế hoạch kinh doanh 2024 doanh thu độ 360 tỷ và LNST độ 50 tỷ (tức là giảm sút đi ngang so với 2023). CCL cốt lõi tăng trưởng chỉ có duy nhất dự án 5A, nếu KHKD như đã nói trên thì EPS 2024 (Tầm 1k/CP) và định giá như giá hiện tại (P/E=9-10; P/B=0.9) giá đang tầm 9K với 1 doanh nghiệp rất nhỏ với Key tăng trưởng là k cao như CCL thì mình thấy cũng k còn biến động nhiều??? Ad có ý kiến gì thêm về các thông tin nội bộ và ad đã tiếp xúc dự án và hiểu về doanh nghiệp kỹ có thêm thông tin về góc nhìn nếu gom giá 9.x cầm dài tầm nhìn 1 năm được không để anh em cùng nhìn nhận??? Còn cá nhân mình nghiên cứu các thông tin công khai công ty đã và đang công bố thì mình thấy mức giá 9.x đang phản ánh đúng giá trị doanh ngiệp!!! AD có ý kiến gì về ý kiến mình trao đổi trên không??? Thanks!

2 Likes

Mình đang Cần Thơ.
Hm nay mình có ghé Sóc Trăng để tham quan tiếp.

Ccl rất hay, khi nào rảnh mình sẽ giao lưu thêm cùng bác.

Nhưng để hiểu Ccl, trc tiên bác đọc qua báo cáo thường niên + lên fb, youtube xem thêm, tìm hiểu về dự án 5A, tình hình bán hàng đã

Mình đã đọc báo cáo thường niên, nghị quyết đại hội cổ đông 2023, báo cáo quản trị 2023, BCTC 2022-2023… đang mong đợi báo cáo thường niên 2024 để xem có KH gì đột biến không, còn những hồ sơ công khai mình đã nghiên cứu thì chưa thấy có gì đột biến với giá trị và giá đã thể hiện như hiện tại. CCL có giá trị nhất là Dự án 5A có nguồn giá trị lớn nhất là 3947 lô đất nền+Nhà Phố+Biệt thự thì mình hiểu đến hết năm 2022 đã bán 2423 căn, năm 2023 chưa có số liệu chính thức nhưng với doanh thu k đạt kế hoạch 2023 thì có lẽ 2023 sẽ bán đâu đó được dưới 100 căn ( doanh thu BĐS 2023 đạt 273 tỷ/313 tỷ theo kế hoạch), như vậy còn lại độ 1400 căn nữa của tổng dự án 5A cùng với 22 khu dịch vụ thương mại khác nằm trong quy hoạch tổng thể của 5A đang xây dựng và khai thác 1 phần. Với kế hoạch năm 2024 là 360 tỷ và 50 tỷ LNST thì mình k thể nắm được công ty có hạ thấp kế hoạch không? Còn nếu kế hoạch đúng như này thì sẽ k thể hỗ trợ cho giá cổ phiếu trong 1 năm tới được- đó là quan điểm của mình. Trừ khi AD có thông tin năm 2024 sẽ BooK được rất nhiều các lô còn lại thì mình k có thông tin và nhờ ad chỉ dùm thêm (Nhưng điều này mình nghĩ sẽ k khả thi trong điều kiện 2024 vì mục “NGƯỜI MUA TRẢ TIỀN TRƯỚC” mấy quý rồi giảm mạnh mà k tăng, chưa kể 5A là dự án khá cao cấp nên mức giá chưa thể thu hút được số đông nhu cầu, tính thanh khoản sẽ chưa cao ngay được trong 1 năm tới. Mình cũng nghiên cứu hồ sơ khá kỹ nhưng chưa thuyết phục về việc mua nắm giữ 9.x trong 1 năm tới lắm nên trao đổi cùng ad (thực tế trong 1 năm qua giá đã tăng gấp đôi cũng đã phản ánh khá nhiều vào giá) còn tương lai thực sự mình chưa nhìn thấy yếu tố thuyết phục muốn trao đổi thêm góc nhìn. Thêm nữa trong năm CCL cũng đã thoái hết mảng thuỷ sản nên mảng này cũng k đóng góp gì thêm nữa. Nếu có thông tin gì tốt và kín nhờ ad tư vấn giúp nhé để đồng góc nhìn vì mình thấy AD cũng là người đầu tư đúng nghĩa thông qua con CTD nên mình mình trao đổi, nếu ngại công khai nếu có thể ad tư vấn giúp IB riêng nhé. Số mình: 0985435996- Mình ở Hà Nội. Cảm ơn ad nhiều!

1 Likes

Chặng đường nào trải bước ttrên hoa hồng :frowning:

Bàn chân cũng thắm đau vì những mũi gai …

Đường vinh quang đi qua muôn ngàn sóng gió …

Nay CTD sàn nên mình cũng k có hứng mấy. Nên mình chia sẻ nhanh , ngắn gọn

• CC.L tài sản hiện hữu rất rất rất lớn, đếm đc và rất dễ đếm.
  • Tổng tài sản - [NGHĨA VỤ HOÀN THIỆN hạ tầng còn lại của 5A] : Gấp 10 lần vốn hoá
  • Cty lợi nhuận ổn định và tăng trưởng, cổ tức đều như vắt chanh gần bằng 3 lần ls gởi tk
  • Sẽ có ln đột biến nếu có nđt vào mua khu đất khách sạn, tttm, siêu thị or khu đất giáo dục để triển khai
  • Đón sóng cảng Trần Đề
  • Phù hợp với nđt an toàn, tích sản và ổn định.
  • Giá cp sẽ tăng ổn định vừa phải. Nếu khởi công Trần Đề, dự sẽ tăng mạnh
1 Likes

Nay CTD giảm sàn trao tay 6% công ty, nhìn đâu cũng thấy mây mù và trong ngắn hạn cần hấp thụ khó có thể bứt lên ngay được. Chúc anh em giữ vững tay chèo giai đoạn tới.

1 Likes

Cảm ơn ad

1 Likes

Tiền qsd chắc đã đóng xong rồi
Cuối tuần này chính thức khai trương căn hộ mẫu nhé ae
Dự sẽ mở bán mạnh vào Q2 tới này
Đợt rồi do vướng pháp lý nên chỉ ưu đãi 68 căn cho khách hàng trung thành

Sắp tới xem dự án này ntn đây

2 Likes