[CTD – THE RETURN OF THE KING] – Lego, FDI, Bđs, ra nước ngoài, tăng trưởng … Đường về giá trị sổ sách

484 tỷ nợ xấu CTD đã dự phòng với THM có khả năng sẽ k mất nhé AE.
CTD vẫn đang theo đuổi, tuy nhiên bộ sậu bên THM bị giam hết nên vẫn chưa phối hợp xử lý đc.

CCL nay tím nên cũng được an ủi phần nào trong lúc chờ CTD.

……….
Hình ảnh đâu đó tại 5A
Khu đô thị đáng sống nhất tại Sóc Trăng

Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ
Người khôn người ở chốn lao xao

1 Likes

Cái topic về CTD của cái tay siêu hô hào, chửi bới bên 31.9 đã chính thức cắt lần 2 CTD vào hm qua rồi nhé Ae.

Toàn các thầy Ta hô to, đòi ăn nhanh 30-40% trong vài tuần rồi lượn, bố lái nào nó thèm kéo.

Cũng như vòng trc Tết, khi tay này và đội nhóm của hắn cắt thì CTD lại cỡi gông , và sẽ phi thôi.
Mà không phi cũng k đc, khi pb dưới sâu, tăng trưởng và bùng nổ lợi nhuận đã rõ.

Kiên nhẫn các a sẽ phát quà hết :slight_smile:

1 Likes

Nhà máy Pepsi chuẩn bị xây dựng
Nếu tôi là ông chủ Pepsi, tôi sẽ chọn NT minh bạch nhất và là đối thủ của nhà thầu đang thi công Coca.

AE vững tin nhé

Ccl đã có tài liệu đhcđ. Bác xem thử, rất rất hay đó.

Năm 2022 bán 81 căn, năm 2023 chỉ bán 45 căn.
Mà lợi nhuận vượt kế hoạch hết, cổ tức đều.

Ngoài vượt kế hoạch, cty còn hoàn thiện nốt chi phí nghĩa vụ xây dựng hạ tầng + xây thô sản 230 căn nhà thô để làm giỏ hàng để bán cho 2024 về sau.

Sắp tới nếu Ccl hoàn thành nốt nghĩa vụ xây dựng csht (đã đc 90% rồi) thì biên lãi khủng khiếp lắm.
Giờ sơ sơ ae cũng thấy kết quả rồi đó

1 Likes

Thanks ad!

Sau khi rung rũ sạch hàng của các tay siêu đầu cơ hô hào, lảm nhảm hay chửi bới …

Thì …

Tin thắng trận ào về vào đêm khuya muộn.

Thứ 2 tới các anh đừng đạp nữa nhé.

Tích luỹ, rung rũ vùng này mấy tháng rồi :((

Coca đã không chọn Ctd xây nhà máy của mình.

Vậy từ giờ cđ CTD sẽ không uống Coca nữa :smiley:
Chọn món khác thôi #Pepsi#

1 Likes

Vol to em nghĩ mn ko cần lo. Lái đang đánh lấy tỷ lệ FL cho kỳ rev bộ chỉ số diamon sắp tới. Lọt vào thì các quỹ cơ cấu mua vào thì cp lên giá thôi. Ae đừng quá lo

2 Likes

trúng của Pepsi rồi hả bác? Đoạn này CTD đánh khá khó chịu nên e cũng hạn chế vào các topic khác đọc để đơ tâm lí mà hold chặt :))

Ae mình tính đc freefloat của CTD mà.
Nên vol to thời gian qua vậy quá bất hợp lý. Không thể luôn.

Kỳ này hy vọng cơ cấu đc để vào quỹ thì quá ngon.
Nhưng mà k vào cũng k sao, cứ ln tăng trưởng mà dưới book sâu thì ae cứ holder thôi

Nhịp trước tớ bị hổng chân với ae vụ biên bản họp của RV, nên cũng ngại.

Lần này tớ đã hỏi nhiều nguồn độc lập. Rất chắc ăn.
Nhưng … nói chung đợi cty công bố cho chắc :smiley:

Nó rung rũ mấy tháng nay rồi, ae lỡ chịu đựng lâu rồi thì giờ thêm tý nữa thôi. Bctc kỳ này, tớ dự xuất sắc khi Lego sẽ đc book rất rất mạnh

2 Likes

Nhà máy Pepsi 400tr Usd sẽ được Nhà thầu nào thi công đây.

Coca đã chọn Nhà thầu Newtecons vào đầu năm.

Vậy Pepsi thì sao …

Pepsi kẻ thù truyền Kiếp của Coca, liệu họ có chọn “kẻ thù” của Newtecons không nhỉ :smiley:

Nếu chọn vậy thỉ truyền thông sắp tới sẽ rất hay và vui.

Cùng chờ đợi.

Lời khuyên chân thành dảnh cho cđ CTD.

Có hàng thì gồng. Đừng để rơi hàng trc cửa thiên đường

Chân thành

1 Likes

Thị trường sập mà CTD vẫn xanh đẹp là đủ hiểu rồi. Anh em cứ ngủ ngon

Ra nước ngoài kiếm đô la mang về Quê hương nhé ae

4 Likes
1 Likes

Nhà của CTD thì khỏi phải bàn, đẹp như mơ!:blush:

800 căn hộ sẽ mang lại bao nhiêu cho CTD? ( CTD được chia lợi nhuận 49%)

1 Likes

Mỗi căn lãi 1 tỷ,49% của 800 tỷ là 392 tỷ, to the moon nhé =)) 500K rẻ rách.

1 Likes

Coteccons đã nhìn thấy cơ hội trong 3 năm tái cấu trúc. Chúng tôi đã dịch chuyển trọng tâm trong chiến lược kinh doanh sang đón đầu làn sóng FDI. Doanh thu từ FDI của chúng tôi đã tăng khoảng 50%. Nhìn vào bức tranh gần đây có những mảng xám nhưng không có vấn đề gì quá lớn. Chúng ta vẫn sẽ còn nhiều cơ hội lớn", Chủ tịch HĐQT Coteccons nhấn mạnh

1 Likes

Nhà máy Lego đã đóng điện thành công.

Rất rất nhiều hạng mục đã vượt tiến độ xuất sắc

Kiểu này chắc chắn doanh thu Lego sẽ book rất mạnh vào Q3,Q4 này (theo niên độ mới). AE Ctder vững vàng gồng hàng nhé

1 Likes