CTP - Dư địa tăng lớn, thị giá tí hon

Tổng CP lưu hành : 12tr (Chủ tịch nắm 2tr8 chiếm 24%)
Cổ đông nội bộ nắm giữ >50%, còn lại tầm 5tr cp đang nằm bên ngoài thị trường
-> Cơ cấu cô đặc dễ phi
Sắp tới CTP có game pht, chẳng lẽ để cp mãi lẹt đẹt giá 4.5 ?
Nội dung đại hội để thông qua tại kỳ họp ngày 30/6/2020:

• Thay thế và bầu bổ sung toàn bộ ban lãnh đạo.

• Tăng vốn điều lệ lên gấp đôi từ 120 lên 241 tỷ đồng bằng:
    - Phát hành cổ phiếu cho cổ đông hiện hữu tỷ lệ 1:1 giá không thấp hơn 10.

• Mục đích: đầu tư thêm lĩnh vực bất động sản (mở rộng CTP thành công ty đa ngành).
  • Kế hoạch kinh doanh 2020:
  • Doanh thu 300 tỷ
  • Lợi nhuận 16 tỷ
  • Cổ tức 10%

Không nói nhiều, ai tìm hiểu thì sẽ rõ, giá CTP năm 2021 nhất định phải về mệnh, ko cãi được !

2 Likes

em này vốn cô đặc thế

1 Likes

CTP dời đô từ Quảng Trị và Quận 2 TP HCM, chuẩn bị nhảy sang lĩnh vực BDS theo xu thế hiện tại (đã mua đất đầu tư ở TG), nỗ lực tái cơ cấu bld, pht cho thấy tiềm năng phát triển của CTP trong tgian tới, đang để chú ý đó chứ

Đất ở TG chỉ là phần nổi, phần chìm nằm ở các dự án hợp tác với đối tác bđs lớn ở miền Tây

2 Likes

Ngon vậy bác ? Mình chỉ đoán dc CTP dời đô đánh vô phân khúc các tỉnh miền Tây, chứ chưa nắm rõ họ đang hợp tác với bên nào, bác có thông tin gì chia sẻ cùng ae với

CTP là cổ bđs thời bơm tiền mà vốn hóa có 50 tỷ…

2 Likes

Thật ra thì hướng đi BDS mới của CTP chỉ mới bắt đầu, ai phát hiện ra sớm thì còn chỗ, vốn hóa bé tẹo, tiềm năng to lớn, bèo cũng phải x2 trong 2021. Dòng BDS lại đang là tâm điểm hút tiền, đợi đến khi dòng tiền thông minh chui vào thì như thuyền dc ra biển lớn

Giá đang vùng hấp dẫn, ko múc thì đợi đến bao h :joy: :joy:

@Hhd2021 Sáng h có múc dc tí nào ko bác :stuck_out_tongue_closed_eyes:

Múc đc 1 ít giá đỏ. Đắp chăn chờ độc lập :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Ngon chét, ko vét dc giá sàn hơi buồn nhưng bù lại xúc giá đỏ xong thì tăng luôn : )) tạo nền mai ce phát cho bằng chị bằng em

Hnay chắc lại sideway vùng 4.1-4.2 theo xu hướng vni từ từ rồi mới chạy

Lực bán đã cạn kiệt vùng 3.7_3.6, có lẽ đáy là đây rồi

Chúc ae ngày đầu năm gd thành công, thắng lợi !!!

Cạn cung sớm tiến về 5-6

1 Likes

Các bác đâu hết rồi. E mới lên tàu e này. Thấy cô đặc, có tiềm năng, giá tý hon. E chưa hiểu chỗ BDS và phát hành thêm là sao hả các anh chị?

1 Likes

Vẫn trên tàu đây bác, giá này mua thì ko lo, ráng ôm là sẽ có quà thôi, đợi dòng tiền thông minh đổ vào thì mình nghĩ đẩy lẹ lắm vì cổ cô đặc, mấy nay lái đè gom khi nào gom đủ hàng là chạy xé gió .

1 Likes

Vậy yên tâm nắm giữ rồi. Có làm mảng BDS nữa thì kỳ vọng sẽ ko còn giá này nữa.

1 Likes

E bắt đầu chốt các mã khác để dồn vào CTP. CTP chưa chạy nên giá đang rất rẻ so với phần còn lại của thị trường.

Lên là lên :))