CTR - Cổ phiếu trọn đời

Đồng hành cùng doanh nghiệp tốt thì sẽ đc tưởng thưởng xứng đáng thôi Bác nhỉ? Vốn dĩ chúng ta có thể vui vẻ và đầu tư an yên nhưng có những kẻ chả liên quan xúm xít vào đây chỉ để pr hàng của họ và chê bai tư duy kẻ khác bằng sự ám muội của họ nên chỉ là Tôi dùng chính cách của họ đối phó lại họ thôi. Xin lỗi những cổ đông chân chính như Bác đã phải thấy những từ ngữ ko hay

2 Likes

Pic cổ nào thì về nhà ấy mà chia sẽ để các cổ đông họ tự tìm hiểu DN mà quyết định mua bán, tốt nhất là đừng đi lung tung sang các pic khác mà tung quả mù làm chi ko hiểu nổi

2 Likes

CÁCH CHỌN CỔ BẤT BẠI ĐỈNH CAO CỦA A7 KHIẾN CẢ VẠN THẰNG ĐẤU ĐỀU XUỐNG MỒ.
Trong ck rất nhiều thằng ngu nhưng lại ảo tưởng sức mạnh vì thế chúng dễ chết. Còn A7 lại chọn cổ quá thông minh khiến hàng vạn thằng sủa đều thua nhục nhã.
CÁ TRONG CHẬU VÀ CÁ NGOÀI BIỂN
Bài học ứng trước tương lai quá xa. Mồ chôn lũ óc lợn"
Cách đây vài năm VNM có giá 220k A7 đã cảnh bào giá ứng trước tương lai quá xa PE 30 thì giá mua đã trả trước lợi nhuận VNM đến tận 2050. Bỏ 1 tỷ VNM đến 2050 hòa vốn thì tiền chỉ nhóm lò. Khi đó lũ óc lợn chửi A7 thậm tệ. Giờ đã mồ yên mả đẹp.
CTR ai mua giá này cũng đã trả giá cho lợi nhuận CTR đến tận 2045-2050 rồi đấy. Có nghĩa là phải đến tận 2045 CTR mới cày đc ra cái giá hôm nay bọn ngốc bỏ tiền ra mua. 25 năm sau biết bao biến số, tiền bơm mất giá, dn lỗi thời công nghệ, chính trị, chính sách thay đổi… Nó giống như thằng đánh cá mới đánh đc 1 con bọn ngu đã vào mua trả giá 25 con cá ở ngoài biển. Nhưng biển còn bão còn chìm thuyền, còn thời tiết thay đổi…
Còn L14 A7 chọn thì sao ?? Đất nó to trị giá 1 khu đô thị đã 8000 tỷ. Ai mua giá này chỉ mới phản ánh vốn hóa 1800 tỷ. Nó giống con cá đã trong chậu, dưới giá trị 4 lần. Đất tăng x2 rẻ thành 8 lần, đất x3 rẻ 16 lần, ( 10 năm qua đất ở đây tăng đều x10) chưa bán đất còn trong nhà như con cá đã ở trong chậu, ko phải ứng trước tương lai, chỉ bán dần mà ăn, chưa bán nó vẫn còn đó ,giá lại tăng xx lần lại càng giàu thêm… Khi cổ đã mua rẻ 1/4 giá trị tài sản thì làm éo có PE, PE trên bctc= 1.000.000 thì PE thực vẫn = 0.
Một lô đất 8000 tỷ mua giá 1800 tỷ.mà còn đòi phân tích bctc với PE rồi hô đất hô ảo, hô lùa gà … thì chỉ phơi gien di truyền óc c.hó ra mà thôi. Nếu đủ thông minh nên ỉa mõm nó tránh xa ra ko chuốc họa bán nhà sớm vì chơi với bọn ngu sẽ lây ngu mà chết.
Đó là hậu quả những thằng như Pigbank. Cuncon8x , Mr chen, Steven nguyễn… đã phải lĩnh đủ bị ae bạn bè khinh rẻ. Mất sạch bạn bè ae, sau nói đéo ai thèm nghe đời sông lủi thủi như con ch.ó vì bất tín vì sủa họ sút mất ăn 10-20 lần L14 sau đó mua cổ khác phá sản

3 Likes

Ôi chúc mừng bác mua đc CTR khi ở mức giá còn rẻ và gồng lãi, chứ mua kể từ ngày bài viết này đc viết ra thì chắc là ko có mùa xuân đấy, dù sao cũng chúc mừng bác mua đc 1 cổ phiếu tốt để có thể trọn đời ấm no :smile:

2 Likes

Gửi các bác một số thông tin tham khảo thêm về việc mua lại trạm của Viettel:

• Việc mua lại tài sản của công ty 100% vốn nhà nước như Viettel sẽ dòi hỏi tính pháp lý rất lớn, có thể phải trình lên đến Quốc hội để phê duyệt -> việc này rất mất thời gian, tuy nhiên CTR vẫn theo đuổi.
  • Hầu hết các trạm của Viettel đều đã cũ, khi mua lại phải bỏ chi phí ra bảo trì, + thay dây điện nguồn. Trong khi đó nếu bỏ tiền ra đầu tư hạ tầng trạm mới cho thuê phục vụ 5G hiệu quả kinh tế sẽ cao hơn, chi phí đầu tư chỉ băng 1/4 trạm 4G. -> việc mua lại trạm Viettel sớm thì doanh thu sẽ tăng nhanh, nhưng thực chất hiệu quả kinh tế sẽ ko cao bằng đầu tư trạm mới.

Vì mày chỉ là thằng bú bình làm thuê. Nên chi phí đầu tư rẻ hơn thì Viettel nó sẽ hạ giá thuê ku ạ.
Mày nên nhớ công ty mày là thằng làm thuê bú bình, chứ ko phải DN độc lập tự chủ nên mày ko có quyền định đoạt, giống L14 của tao thích tăng giá đất hay thế nào tao tự quyết

2 Likes

Các con giời lại cứ nghĩ nó CTR nó kinh khủng khiếp lắm cơ, bài viết này lên sóng ông nào xúc thời điểm đấy giờ có khi may ra thì hòa vốn chưa đớp đc tí gì trong khi giá vốn mua thì cao ngất ngưởng, hay lại định làm Sudico 2007 =)))))

2 Likes

Bọn ngáo này nó ảo tưởng sức mạnh thằng làm thuê . Giống bọn điện, thủy điện, nhiệt điện, mặt trời…mỗi thằng mức đầu tư khác nhau bọn nó áp giá khác nhau…ăn cứt ăn đầu bòi

1 Likes

Vào topic này sớm hồi 400 bình luận thì sẽ hiểu cái DN này nó như nào thôi mà :))

2 Likes

A7 GỬI VÀI CÂU HỎI CHECK IQ BỌN BÒ ??

• Mua một cái nhà giá thị trường 8 tỷ với giá 2 tỷ , đang sửa chữa, bctc lỗ 100 tr. Thì PE thực bằng mấy??
  • Thằng khôn có mua ko hay ngồi phân tích chỉ số ??
  • Khả năng an toàn, chắc chắn nó có hơn bọn mua trước tương lai 25 năm như CTR ko?? Sau 25 năm CTR phải đi cày cuốc đầu tư thêm tiền bạc, khấu hao, tiền mất giá, nợ phải thu, chính sách, chính trị. mới thu đc về ??
    -25 năm nữa CTR thu hồi đc vốn liệu cái nhà có tăng 300 -500 lần như 25 năm qua ko?? Nếu tăng thế bọn mua rẻ 1/4 cái nhà nó ăn 1000 lần đó
1 Likes

Ctr vẫn theo đuổi nhưng đó ko quan trọng bằng việc xây mới. Xây mới tốt hơn :slight_smile:

1 Likes

Cổ lởm thì nó dần về giá trị thật thôi, thân tặng A7 và đám đệ tử chart giá L14, hãy để thị trường nói cho bạn cần làm gì, ai sẽ người hưởng lợi nhất khi giá L14 tăng, tại sao các bạn phải vào giữ giá cho L14 khi giá trị thật của nó thấp hơn nhiều với giá hiện tại. Lý do gì Pe L14 cao gấp 7 lần các DN BDS như VHM, KDH, DIG…khi chỉ là 1 cổ địa phương không thanh khoản, nhà đầu tư đừng để mất cả cửa nhà vì con L14.

2 Likes

đúng rồi anh, và sẽ có nhiều bất ngờ từ CTR vào quý 3,4 này

3 Likes

Trả lời thử đi

Tăng trưởng thì còn nắm giữ thôi cụ. :).

1 Likes

Tăng trưởng mà giá vượt xa tăng trưởng thì là cứt.
Tăng trưởng mà lợi nhuận toàn phải thu và nợ nần càng là cứt

Cậu không chơi được bài cũ đâu, post thông tin bậy bạ để trôi cái chính đi, vụ L14 tớ sẽ cảnh báo liên tục cái thằng lừa đảo là cậu, giờ tớ đi ngủ trưa cái đã.

chả mấy chốc tăng trưởng sẽ hợp lý hóa PE. Theo đánh giá cá nhân mình thì PEG vẫn còn <1.

Post lại thông tin cái bô L14 mà A7 rình úp F0 và con nhang: