Cùng bàn luận về NVL, đã đủ rẻ để giải ngân?

, , , ,

Thời điểm này trông cũng an toàn hơn rồi

2 Likes

NVL đang tồn bao nhiêu hàng,giá trị trên 134k tỷ,không có giá vừa túi tiền thì người ta không mua,còn ko bán rể thì thôi,như NVl bán yếu ko có tiền trả nợ đó,bác đi mua bđs của nVl cho nó có tiền trả cho nhà thầu đi

Nói cái gì mới hơn đi bác, cứ nói không ai mua mà năm 2022 nó bán 9k2 tỉ lãi 4k4 tỉ trước thuế và lãi 2k3 tỉ sau thuế còn gì. Đầy bọn BĐS còn lỗ kìa. VHM báo lãi 29k tỉ mà CP lao dốc đấy thôi.

1 Likes

Nghe mãi bài nợ với trái phiếu rồi thì tồn kho chán lắm rồi. Kiểu gì cũng nói được thế mới hay

Đơn giãn nếu giá này rể thì cty mẹ của nó ko tháo ra xả trăm trieruj cổ,mà tới giờ người của cty chưa ai đăng ký mua vào,nhung dân ngoài thì hô rể rồi,rể rồi mua vô xong lại đi canh từng T+ và sợ người khác nói nó xâú.

PDar nó cả năm ko có doanh thu bán bds và lỗ luôn quí 4,nhung người của cty nó ko đăng ký bán và đã đăng ký mua 20tr ,.ko bit giá nó rể hay cty nó tương lai ra sao,nhung có điều người của cty nó vẫn đồng hành

1 Likes

NVL sắp tới đoạn người mua nhà sau 3 năm nếu ko nhận nhà sẽ đc nhận lại gốc vốn và cộng thêm 45% lãi.

Ngu suẩn, biết Bds Nvl có sao chứ, ai cho nó Vay nè, Nhân là phía sau của giới tinh hoa TG dòng họ Bank nào nghe coi (Vin rồi cũng thuận thiên nối gót như Nvl thui)

1 Likes

Trái phiếu đc Chuyển đổi + Trái phiếu của NVL có Ts đảm bảo bằng rất2 nhìu Quỹ đất. Đc kiểm toán bởi Pwc và phát hành cũng như vay Vốn của giới tinh hoa TG. Tiếp đến đoạn tới sẽ là chia Cổ tức 2021&22 nhằm pha loãng, sau đó tt phát hành và để Tài phiệt Bank thâu tóm và Sang tên dần sau 5năm+ bơm Vốn.

NVl tốt hay xấu tự người cty nó hiểu rành hơn,nên cty mẹ nó mới táng ra cả 100tr, ông nhơn cũng thoát số lượng lớn lúc giá chưa sap

NHƠN Thoát đi hàng sang đâu nè cu con; việc Cty Bán ~150tr Cp đc thực hiện bởi ai (thực ra Nhơn cũng chỉ là Làm thuê cho dòng họ Bank theo quy định của PL vn)

1 Likes

Vô VGS-KHG-EVG mà Múc nè coi (CT nó Mua lúc Đỉnh và nắm giữ lượng lớn Cp đó hiha) - vào thêm con Rác CRE mà múc theo Cty mua Cp phát hành Esop còn 10k; trong khi hiện tại có 8.2k/Cp thui nè !!

Tuy nhiên VGS có quỹ đất đang làm Bds Phúc yên(mặt 2bên đường 100m gần ngay VĐ4) rất Ok; đánh kiểu ko có ATO rất ổn kiểu như CEO

Chỉ báo tên gì vậy bạn !!? Trước mình vào xong giờ ko nhớ tên đc ah !!???

1 Likes

Mọi chỉ báo đều cho thấy Vni sang tuần Sập(thép và Bds đều rơi); còn Nvl vẫn chạy tiếp 99%+

Hệ thống này mình tự tạo bạn à.

1 Likes

Trước tôi xem ở đâu rồi mà

1 Likes

Chỉ báo này như nào đây cụ

Chắc bạn xem ở đây.

1 Likes

Tuần rồi cho thấy nhiều ae đã vào hàng nvl, cb sóng em này. T2 ce cứng.