🥑 Cùng BSR leo dốc, vượt mốc 22.5 tiến lên 25.2 vào sàn Hose và chờ ngày vượt đỉnh

Người ta vẫn nói có cùng trải qua hoạn nạn sinh tử mới hiểu được lòng nhau.
Cùng lớn lên với nhau từ thuở hàn vi mới biết quý giá trị của cuộc sống hiện tại.
Anh đã cùng :avocado: (biệt danh của BSR) đi một đoạn đường dài từ thuở 16-17 cho đến bây giờ với biết bao lần hợp tan, tan hợp mà vẫn còn mãi dành cho nhau những kỷ niệm ngọt ngào.
Đây là link từ thuở bé:

Giờ :avocado: đã lớn khôn rồi, không còn tấm bé thơ ngây như ngày mới quen.
Giờ ai cũng muốn rước em về để nâng niu chăm sóc, ai cũng muốn cùng em viết tiếp một đoạn tình yêu với sắc màu xanh tím.
Giờ ai cũng biết em có hơn 6.3k tỷ lợi nhuận sau 9 tháng đầu năm 2023 và vẫn còn nhớ năm 2022 em có những gần 15k tỷ lợi nhuận…

Giờ là lúc em chứng minh sự trưởng thành của mình.
Giờ là lúc phất cờ khởi nghĩa để chinh phục những đỉnh mới.
Giờ là lúc… nào rồi em?

Rồi sẽ có ngày anh sẽ hát “Noel năm nào chúng mình có nhau…”

7 Likes

Một đoạn tâm lý của cổ đông BSR mà em từng viết cách đây khá lâu.

Sau cùng, phải nhắc đến vấn đề PSA (tâm lý) của cổ đông BSR.

• BSR là công ty niêm yết sàn Upcom nên cũng không ít người thấy ngại khi đầu tư nó.
  • Nhớ ngày đầu IPO, người ta hào hứng mua giá 31k với số lượng người đăng ký kỷ lục. Rồi thời gian phôi pha, người cũng chóng quên, tình cũng mau tàn. Việc hứa hẹn niêm yết sàn HNX rồi hủy, rồi yết sàn HSX rồi vướng thủ tục. Điều đó làm không ít người cảm thấy chưa hoàn toàn tin tưởng để nắm giữ lâu dài vì tình trạng chôn vốn.
  • Rồi đến giá dầu. Nhìn cách mà giá dầu Brent cứ sáng tăng, chiều giảm tối khiếp đảm khuya tưng bừng thì lòng người thật không biết đâu mà lường. Phải nói, yếu tố giá dầu là yếu tố ảnh hưởng đến tâm lý của cổ đông BSR nhiều nhất. Nhiều người sẽ không quan tâm Cracking 321 là gì đâu. Người ta nhìn giá dầu thôi.
  • Và cái án treo lơ lửng bảo trì tổng thể 5 năm/lần làm nhà máy phải dừng một thời gian dài ảnh hưởng đến lợi nhuận hàng ngàn tỷ. Theo thông tin mới nhất thì việc này đã được tạm hoãn sang năm 2024 để đảm bảo nguồn cung năng lượng lượng do nhà máy lọc dầu Nghi Sơn khá chập chờn.
  • Cuối cùng nhưng không kém phần quan trọng là yếu tố dòng tiền đang làm gánh nặng tâm lý cho người mua. Người ta thấy lệnh lớn xuất hiện đó, biến mất đó. Rồi chặn trên đè dưới, rồi mua đuổi, rồi bán chạy…khó lường cho ý đồ của nhà tạo lập, mà mọi người quen gọi là lái.

Tựu trung lại phần tâm lý này, người ta chưa yên tâm khi muốn đầu tư vào nó. Chỉ có những người hơi ngược đời như người viết mới đặt cược vào cửa lên 20 của em nó trước ngày vào sàn Hose.
Cuối cùng, chúc cho hành trình phía trước của chúng ta sẽ thênh thang và mỗi ngày lại một niềm vui mới.

5 Likes

Tất nhiên là cuộc sống luôn vận động như chứng khoán hoặc là ngược lại.

• Có người mua, có người bán.
  • Mua mới thì giá nào là hợp lý?
6 Likes

Nếu năm 2023, BSR có …10k tỷ lợi nhuận thì thế nào?

• Với tình hình giá xăng dầu hiện nay, giá dưới 20 là một món quà nhỏ dành cho người kiên nhẫn, dưới 18 là một món quà của thượng đế (kiểu người ta vẫn hay nói :grin:)
  • Quan điểm của người viết, mua khi người ta chán (nhất là những hôm giá dầu giảm) như một dạng tích lũy đầu tư.
  • Bán khi… cảm thấy đạt mục tiêu.
  • Quan điểm cá nhân: BSR sẽ có lúc chinh phục mốc 25 trong quý 4.2023.

W&S.

9 Likes

Lý lẽ của bác thật ngược đời. Làm như người ta hô giá dầu tăng thì nó tăng đc ấy. Kể cả ko ai hô thì chiến tranh lạm phát vẫn xảy ra, giá dầu vẫn tăng, cp dầu khí hưởng lợi thì người ta cũng vẫn mua. E nhớ ko nhầm thì bên nhà bác cg đang khen pvs và cổ dầu khí lắm mà :))))

2 Likes

Đọc kỹ vào, người ta khuyến nghị mua giá 20 trở xuống nhé. Ng ta xúi vào ngay chưa mà kêu up bô?

3 Likes

Đi khám thần kinh đi.

Giá xăng dầu hôm nay 16/11: Có thể tăng thêm tới 64 USD/thùng nếu xung đột Israel - Hamas lan rộng

Giá xăng dầu hôm nay trên thị trường thế giới tiếp tục neo trên ngưỡng 90 USD/thùng khi thị trường tập trung quan sát diễn biến cuộc xung đột Israel - Hamas. Các dự báo hiện nay đều chỉ ra rằng giá dầu thô sẽ tăng cao khi cuộc xung đột khó kết thúc sớm.

5 Likes

Có những cổ phiếu dược xếp vào nhóm quốc dân như: VNM, HPG, VIC…BSR cũng dần dần được liệt kê vào nhóm ấy.

• Cổ phiếu quốc dân thì không ai lừa được cả. Thuận mua vừa bán.
  • Cổ phiếu quốc dân sẽ là kim chỉ nam cho tâm lý của đám đông.
6 Likes

Nay mình sinh hoạt ở đây anh hỉ?

3 Likes

Bốn bể là nhà thôi em.
Tổ chim bị chọc phá rồi nên tạm thời cứ bay lượn khắp nơi.

5 Likes

e ko có bơ nhưng chúc mừng team bơ vs dâu nhé.

5 Likes

:wheel: cũng tăng tốt những ngày qua, T+5 sinh lời ~12%

2 Likes

Cao su được mùa tăng giá đó em.

3 Likes

Hành trình leo dốc muôn vàn khó khăn

4 Likes

chào nhà mới bác Tuyết nhé , mặc dù em chưa có bơ

4 Likes

Hi bác.
Em cùng nắm giữ :green_heart: như bác nhưng đoạn này chờ tin nên em không có gì để nói.

3 Likes

Kiên nhẫn chờ sẽ có trái nó rụng xuống đó bác :grin: em cũng ôm được hơn 1 giá và xuất khẩu bơ đi rồi :joy:

4 Likes

Riêng :green_heart: em đã từng nói: mua 31-32, bán 35-36

4 Likes

Chuẩn bị hát bài Happy Birthday :grin: :purple_heart:

3 Likes