Cùng VCG leo dốc - vượt mốc 22.5 tiến lên 25.2 để vào đường băng sân bay Long Thành và cất cánh

Cao thủ dám bỏ ra 9-10 tỷ vào CK mà không có chiến lược đầu tư (tỷ trọng mua bán, chốt lời, cắt lỗ) thì anh không thể với tới. Thua!

5 Likes

Tôi đi chớt đây :grinning:

1 Likes

Hồi xưa anh cũng không nhưng thu nhập tăng lên từ CK đã giúp anh có thể tích lũy phần đó để xem như phao cứu sinh cho mình.

5 Likes

Đoạn này hiểu như mô vậy Anh? Ý là PVS nó chả theo quy luật nào cả. Mình thích thì mình chỉnh thôi khỏi cần giá dầu.

3 Likes

Đúng và không đúng.
Đúng: PVS không bị ảnh hưởng trực tiếp từ giá dầu.
Không đúng: Không phải mình mà là lái nha em.

5 Likes

Vấn đề là trên sàn thì thường giá dầu tăng là ae múc dầu, tâm lý vậy, ko cần biết lý do.

3 Likes

Anh ý thức chuyện này rất rõ nên giai đoạn này ăn theo giá dầu thôi. Cuối tháng 4, đầu tháng 5 sẽ có nhiều tin tức áp phê hơn giá dầu.

6 Likes

Từ giờ đến lúc đó có dịp em quay lại, vì em thấy em có duyên với dầu, em mệnh mộc, dầu là thủy (hay hoả) đều hợp mộc

4 Likes

Me too. Anh mạng mộc luôn. Thạch lựu mộc.

5 Likes

Sao em có thấy dầu tăng đâu thánh cô :dog:

4 Likes

Sao cô cô cứ xoá hoài, giống ô :tropical_fish: con không yêu đâu.

3 Likes

E xem chart

4 Likes

Xoá để người ngoài ít đọc đc, thông tin cá nhân em à.

4 Likes

Không có tăng hiện tại nhưng tính từ đáy đợt này nó đã phi hơn 15% rồi đó em. Và hiện tại vẫn chưa có dấu hiện giảm mà chỉ chỉnh thôi.

5 Likes

Anh có đọc vài đoạn comment trong nhà em. Hết hồn!
Quá nể em về khả năng chịu đựng!
Nếu là anh, anh đóng topic, bypass nhiều người rồi.

5 Likes

Mai ĐHCĐ của VCG đó mọi người. Chắc chắn có nhiều tin tức hay hé lộ. Ví dụ như kết quả KD quý 1.2023, tiến độ dự án,…

5 Likes

Có cổ đông nào đi dự hông ta. Sao em hổng được phát giấy mời.

6 Likes

Mợ mới mua đây mà mợ ơi!
Làm gì có tên trong ngày chốt danh sách cổ đông.
Chốt ngày 13/3.

5 Likes

Haha thế anh có được phát chứ ạ.

4 Likes

E thử khả năng nhẫn nhịn của mình đến đâu, e thấy cũng bình thường thôi, em nghĩ có nhiều người nói vậy mà ko phải trong lòng họ nghĩ vậy chỉ là cách diễn đạt ko như nghĩ mà thôi. :slightly_smiling_face:

4 Likes