Cùng VCG leo dốc - vượt mốc 22.5 tiến lên 25.2 để vào đường băng sân bay Long Thành và cất cánh

mai yên tâm phần nào rồi nhé anh kk

3 Likes

T cg đang nghĩ bảo nay giảm thế mai kiểu j cg ghi tiêu cực. Lên đã thấy ô đăng. :joy::joy:

3 Likes

Nhìn cái này anh hơi bối rối. :grin::grin:

4 Likes

Năm 2023, đầu tư VCG thì ok, nhưng đừng kỳ vọng báo cáo kết quả kinh doanh quý I/2023 tăng trưởng so với cùng kỳ năm trước, vì quý I/2022 VCG ghi nhận khoản doanh thu hoạt động tài chính hơn 736 tỷ đồng (trong đó lãi do mua rẻ công ty con chiếm hơn 597 tỷ đồng).

4 Likes

Anh thích nó nhận định trung tính hơn.

3 Likes

có riêng 1 pic chỉ để lạy nhóm 5 dòng kẻ cơ a ạ kkkkk

4 Likes

Đẻ ngược đã hại đời hại người lắm rồi.
Đẻ ra quái thai như 5 dòng kẻ thiệt là kiếp nạn của những người vô tình nhìn thấy nó em ạ. Anh hận!

4 Likes

a chửi cũng ngoa nhỉ, haha.
Có lần e từng dc nghe cao thủ nào phân tích về 5 dòng kẻ mà quên mất r, để e tìm mà thấy e share lại, hehe

2 Likes

Ý em là anh chu ngoa như mẹ bán cá đúng không?

3 Likes

Anh nghĩ là chị bán cá,
còn e tưởng là bà bán tôm, =)))

1 Likes

Chúc Anh Tuyết và mọi người tháng mới tốt lành, gặp nhiều may mắn nhé!

Có màu tím đó cả nhà nhé!

4 Likes

Cảm ơn em. Chúc em mọi sự tốt lành!

7 Likes

Bác hô mua đúng đỉnh giá 21 dính 3 con quạ đen thì phải biết nhịp bull mà cho khách thoát hàng chứ sao lại mua vào.

VCG nó hết chu kỳ tăng giá nó rơi chưa có điểm cân bằng mà TBG xuống thì còn chết nữa.

Nó bull lên vol to ở vùng 20.2 phải bán ngay đợi cân bằng mua lại chứ đằng này bác kêu hồi, vùng giá đẹp, rút chân nọ kia khách họ tưởng thật mua theo kết quả lỗ kép.

1 Likes

Chủ thớt bảo hold trung hạn thì mua giá 20.5 cũng mới giảm 5% là cùng có gì lo đâu bạn. Mình vòng 5 mua 19.7 10% nav nè giờ tổ chức nó đang bán thì kệ thôi.
Đầu tư có lỗ có lời miễn xác suat lời nhiều hơn lỗ là ổn rồi bạn.
Giờ vẫn chưa phải là đỉnh pp trung dài hạn của cp thì cũng chẳng gì lo cả chỉ là vcg đang đi trong nhịp tích luỹ sau khi tăng mạnh thôi.

3 Likes

:+1::+1::+1: bác nói hợp lý. Cảm ơn bác.

4 Likes

Đu sai nhịp thì chả bảo cầm trung hạn bác. Tiền mua TBG thà mua CK , BĐS còn hơn. Đợi VCG về vùng cân bằng ở 18.x mua vào vừa giá đẹp lại vừa có tiền

Em thấy cụ lo quá chứ e có lo gì đâu thứ nhất em đã x2 cp ĐTC với thứ 2 nó cũng đang nằm trong nền thôi và so với quá khứ thì vẫn là điểm mua an toàn cho trung hạn.
mua giờ đến năm sau bán thì 1 2 line ăn thua gì.
Tất nhiên VCG e chỉ đánh ngắn thôi và tỷ trọng cũng bé nên ko quan trọng lắm

3 Likes

À 3 con quạ đen là 3 nến đặc( Nến cường lực) và xếp liên tiếp gần nhau chứ ko phải nến râu dài ngoằng mà gọi là 3 con quạ( Thể hiện ý chí của cá mập/ tay to bán thoát hàng dứt khoát) nhé gửi bác 3 con công đen của VCG hình dưới hi hi.
Em ko rành lắm về PTKT nên chỉ vẽ vời dc mấy dòng như vậy thôi

2 Likes

nay VCG tets lại quá ổn đấy chứ ,sang tuần bay thôi

3 Likes