Cuộc cách mạng xanh - NLTT & Quy Hoạch Điện 8: ASM, TV2, GEG, PC1, REE, PVS, ASM, BCG…

Năm nay là năm chính phủ dồn lực cho

• Đầu tư công
  • Đầu tư phát triển các dự án trong quy hoạch điện 8 & lô B Ô-Môn

Nên các em 2 ngành này , em nào ngon sẽ up đẹp !

Trong 3 em này thì
PC1 đang dẫn đầu up lại đẹp nhất
GEG đứng thứ 2
Và TV2 thì có anh nào nhiều hàng & nhiều tiền “ ép” em nó dạo này kể từ lúc mình dự em là siêu cổ phiếu …Ttckvn là vậy! Kệ các anh ! Hihi

Điện NLTT & ĐTC mỗi ngành sẽ có một em siêu cổ phiếu thật sự chứ không phải bơm thổi theo game ! Mình dự thế

Anh nào không nhìn thấy thiên thời, không nắm bắt được thiên thời, chậm chân thì sẽ gặp khó dù các anh có là người khổng lồ đi nữa vì thế giới vốn vận động không ngừng và các vì sao luôn đổi ngôi!

Điện ngon. Mỗi tội tăng chậm.

Cầm con TV2 từ vùng đáy mà vừa bò vừa thở. Đúng hợp nhặt trung bình giá hàng tháng

Tham khảo bai này các bác!
Các tay đầu cơ token lại nghĩ đến việc lạm dụng cuộc cách mạng XANH của thế giới! Làm gì có chuyện token xanh ở đây và không bao giờ có token xanh thật sự cả! Có chăng thì người ta áp dụng công nghệ trong đó có công nghệ blockchain vào quản lý lượng thải carbon, thành phần năng lượng xanh được xử dụng mà thôi.

token không thể XANH thật sự mà có thể là một tiền số huy động tiền để đầu tư vào năng lượng xanh.

Xu hướng thế giới hiện tại:

• Các Chính phủ dang đổ tiền vào năng lượng xanh
  • Các tổ chức cũng đang bắt đầu hành trình đầu tư vào các dự án xanh hay các công ty xanh trong đó có ESG equity fund…VN cũng sẽ theo xu hướng này thôi!
  • Thuế carbon bắt đầu tháng 12 tại EU va sau này sẽ lan ra khắp thế giới rất nhanh.

Tuyệt vời các bác!

Thời gian qua thế giới chạy theo những thứ ẢO như tiền ảo, không gian ảo…quá nhiều và giờ có nhiều cuộc sập đổ,
Giờ thế giớiquay về tìm kiếm , tập trung đầu tư nhiều hơn vào các công nghệ mang đến lợi ích thiết thực cho con người

CLEAN TECH

Swiss company that counts Microsoft as a customer says it’s removed CO2 from the air and put it in the ground

PUBLISHED THU, JAN 12 20236:07 AM EST

thumbnail

Catherine Clifford@IN/CATCLIFFORD/@CATCLIFFORD

SHAREShare Article via FacebookShare Article via TwitterShare Article via LinkedInShare Article via Email

KEY POINTS

• Climeworks says it has successfully taken carbon dioxide out of the air and put it in the ground where it will turn into rock — a first.
  • Companies like Microsoft, Stripe and Shopify had previously paid Climeworks in advance to offset their future carbon emissions, as part of a broader effort to kickstart the nascent carbon removal industry.

Bình minh của ngành công nghiệp xanh mới - sản xuất đại trà những turbin gió, tấm hút nóng, tấm năng lượng mặt trời, pin xe điện, công cụ cho hydrogen …đến 2030 giá trị mỗi năm lên đến 650tỷ đô

Published Thursday morning, the IEA’s Energy Technology Perspectives 2023 report — which referred to “the dawn of a new industrial age” — looked at the manufacturing of technologies including wind turbines, heat pumps, batteries for electric vehicles, solar panels and electrolyzers for hydrogen.

In a statement accompanying its report, the IEA said its analysis showed that “the global market for key mass-manufactured clean energy technologies” would be worth roughly $650 billion per year by 2030, a more than three-fold increase from today’s levels.

Bác xem nè
Cuộc cách mạng xanh là xu hướng của cả thế giới
Hiện đang là bình minh của ngành thôi

Các bác xem ngành này sẽ thống trị đầu tư của các chính phủ lẫn các tổ chức và các NĐT sắp tới đây.

Mỗi năm sx đại trà trị giá 650tỷ đến 2030 !
Đây là giá trị sản phẩm công nghệ phục vụ cuộc cách mạng xanh thôi nhe, chưa tính đến giá trị thành phẩm của điện gió, điện MT, hydrogen, các phương tiện vận chuyển như xe điện, xe lửa hydrogen, máy bay điện……

TV2 cũng vay nợ ác phết nhỉ, PC1 lúc đô tăng cao nó sàn sml

1 Likes

TV2 nợ ít nhất trong nhóm chứ có nhiều gì đâu bác ơi.
TV2 có anh lớn đang cố swing đó nên PC1, GEG up đẹp mà TV2 vẫn đang tích luỹ ! Hihi

Tuy nhiên để thành siêu cổ phiếu của ngành thì là em TV2 !
TV2 hiện tại EVN đang nắm chi phối .

Dạ, các e khác như HDG, DPG, GEX, BCG sao bro?

1 Likes

Mấy em này không chuyên ngành năng lượng bác ơi
Mấy em đầu tư đa ngành và phần nhiều bđs , nợ đang nhiều.

Nhưng đến lúc sóng ngành NLTTđi được một đoạn thì có thểtiền đầu cơ đổ vào các em này “ ăn ké “ theo? Hihi

Có dịch nè, các bác tham khảo cho dễ nhé

1 Likes

Sao con REE ,tiền nhiều mà không bụng ra làm các dự án nhỉ bác. Hãy cũng đang chờ quy hoạch điện VIII

1 Likes

Cô Thanh cứ chỗ nào họp hành về điện đều mặt hết .chờ cơ chế chính thức.

1 Likes

fireant có bài dự geg giá 23

1 Likes

Ree cũng đang làm mà bác nhỉ
Nhưng tất nhiên EVN la trùm rồi bác

Sắp tới chính phủ sẽ đầu tư rất lớn cho hệ thống truyền tải điện và hệ thống lưu trữ pin

còn mấy e pen NED… nữa

1 Likes