Cuộc cách mạng xanh - NLTT & Quy Hoạch Điện 8: ASM, TV2, GEG, PC1, REE, PVS, ASM, BCG…

Em đang xem xét giảm tỉ trọng con thép để dồn qua 1 trong 3 em này hmmm :thinking:
Nãy mới thấy c lên topic mới mà xoá rồi hả c

2 Likes

Hay & đúng bác ơi.

Mình thì ủng hộ hết các em NLTT dù nhiều em minh không đầu tư. Hihi

Vào đây bàn chung về các em NLTT …vui mà bác
Em nào cũng có cái hay riêng cả như Gex, Bcg sóng sánh đầu cơ với cuộc chơi m&a.

1 Likes

Trung Nam nó chưa lên sàn nhỉ c, lên cái cũng có cửa phết :relieved:.

TN thì bà con đua vào VND vì VND kẹp hơn 10k tỷTP cho TN.

ASM chơi lớn với QHĐ8 & đi đường dài tham gia mua bán điện trực tiếp

2 Likes

Nói chung sóng chính sách lớn với QHĐ8

Các bác cứ lựa chọn cp theo tiêu chí của mình thích mà buy & hold

PVN thì có PVS : bluechip sáng nhất thời gian tới, BLĐ quyết tâm nâng tầm & kỳ vọng CĐ đổi đời với PVS.

EVN thì có TV2 : cổ phiếu midcap sáng nhất của EVN, mình đang chờ BLĐ update thêm các thông tin. Em siêu cp của mình hold lâu rồi.

M& A dự án NLTT : BCG, GEX, TN…

Đầu tư các dự án NLTT & mua bán điện trực tiếp: ASM, REE…

2 Likes
1 Likes

Cổ nào cũng thế. Cần nhất sự kiên trì.

1 Likes

Mình rất có niềm tin ở cổ điện. Với pow, bcg, gex,…

1 Likes

Sóng chính sách dài
Giai đoạn này chỉ mới khởi động sóng thôi bác
Giống y như ĐTC giai đoạn trước … tích luỹ tí lại phi vút

1 Likes

Thủ tướng cho biết, Việt Nam sẵn sàng tạo điều kiện thuận lợi hơn nữa cho các công ty, tập đoàn lớn của Ấn Độ, trong đó có Tập đoàn Adani đầu tư, kinh doanh tại Việt Nam.

Theo Thủ tướng, Việt Nam có tiềm năng lớn về vận tải biển, phát triển hệ sinh thái cảng biển, năng lượng tái tạo, nhất là điện gió, điện mặt trời; hoan nghênh Tập đoàn Adani chủ trương đầu tư vào Việt Nam trong các lĩnh vực này, trước mắt là đầu tư vào khu Bến cảng Liên Chiểu, Đà Nẵng, cũng như các dự án năng lượng tái tạo tại Việt Nam.

Sóng chính sách đi kèm với QHĐ8 sẽ nối dài

• Sóng m&a các dự án NLTT
  • Sóng được & làm duyện dự án trong QHĐ8
  • Sóng mua bán điện trực tiếp

Các bác cứ chọn lựa mà đầu tư

1 Likes

BCG & ASM đẹp.

Sóng chính sách QHĐ8 chỉ mới khởi động.
Bác TT chinh chiến NN kêu gọi đầu tư NLTT ở VN

2 Likes

Sóng chính sách QHĐ8 rồi nhe các bác

1 Likes

Cơ hội lớn cho ASM “ phủ xanh” các KCN & nhà máy SX ở vùng ĐBSCL

Về DN tư nhân thì mình rất thích ASM, kiềng 3 chân vững chắc: bác Th. phát triển BĐS & thuỷ sản; con trai bác Th. anh TGĐ hiện tại phát triển NLTT.

NLTT là xu hướng thời đại, ngành được cả thế giới đang ủng hộ, đầu tư.

ASM đang tích luỹ ở đẹp để chuẩn bị cho một con sóng lớn, sóng chính sách QHĐ8 nhé các bác.

1 Likes

Các nhà máy VN phải “phủ xanh” nhanh để có thể xuất khẩu, dệt may da giày là một trong những ví dụ điểm hình đó.

1 Likes

Đầu tư vào NLTT hiện đã vượt đầu tư vào năng lượng hoá thạch

“For every dollar invested in fossil fuels, about 1.7 dollars are now going into clean energy,” Birol added, explaining that this ratio had been one-to-one just five years ago.

1 Likes