Cuộc cách mạng xanh - NLTT & Quy Hoạch Điện 8: ASM, TV2, GEG, PC1, REE, PVS, ASM, BCG…

Ko ai biết đc khi nào cp chạy, tăng giá.
Nhưng thiếu điện thì evn phải tăng cường huy động. Nhà pow lại bán đc nhiều điện. Nó ko giàu mới lạ.

1 Likes

Asm. Có 300mw điện mt

1 Likes

Kỳ này cũng thơm.

1 Likes

Lý giải vì sao ree đc đánh giá rất cao.
Bởi nó thuần thu từ điện, nước sạch.
Lành mạnh.
Bọn DC mê mẩn hàng của chị Mai Thanh.

1 Likes

Em thấy các tổ chức có phân tích về các nhóm ngành hưởng lợi QHĐ8 nhưng họ phân tích chỉ một phần nhỏ những gì rỏ ràng nêu trong QHĐ8 …mà họ không thấy được ĐẰNG SAU CÁNH GÀ mà sức ảnh hưởng giá ck rất lớn

1 Likes

Chủ yếu liên quan tới nguồn phát, phân bổ, xây mới.

1 Likes

Dn trên sàn thì gex, bcg, pow là những bên hưởng lợi lớn nhất. Sau đó mới là những geg, pc1, ree.

1 Likes

Hiện tại là thế với giá fit, em này làm ăn chắc cú.
Nhưng quan trọng hơn là em này đã chuẩn bị thêm mấy dự án ĐMT, điện gió trong mấy năm nay rồi ( đất đai, chủ trương đầu tư…) & chờ QHĐ8 duyệt để bắt tay làm.

ASM còn hưởng lợi từ chính sách cho mua bán điện trực tiếp để cung cấp điện xanh cho các KCN, nhà máy ở khu vực ĐBSCL vì càng ngày yêu cầu xuất khẩu càng phải xanh hoá.

Các dự án của pow toàn quy mô trên 10.000 tỷ.
Chủ yếu QH phê chuẩn. Nên QH điện 8, có or ko thì vẫn thế.
POW vẫn làm.

1 Likes

Đang xa lầy bđs và thủy sản.
Sự trung thực trong bctc rất kém.
Lý giải asm. Ko đc đánh giá cao.

1 Likes

Hihi…thuỷ sản mà xa lầy gì chứ bác, thuỷ sản ASM ngon thức ăn, cá tra, dầu cá lớn chỉ sau VHC thôi.

Thuỷ sản & điện tạo doanh thu thật cho ASM.

Còn bđs thì em này thuộc dạng ngon lành, nhiều bđs đã mua lâu rồi, giá rẻ bèo & thủ tục pháp lý ok hết …mấy em bds trên sàn bao nhiêu em đc như ASM đâu. Lúc trước bđs mọi ng chê ASM vì đất nhà quê nhưng giờ giá đất khu vực ĐBSCL lên mặt bằng cao mới. ASM còn có mấy dự án lớn ở Thanh Hoá ngon lành.

GEX, ASM & BCG cùng bị dính nợ cao mà giá cp giảm mạnh và chưa up lại nhiều …trong 3 em thì GEX & ASM có tiền thật ra vô nhiều hơn BCG do ngành nghề kinh doanh.

1 Likes
1 Likes

Từ tháng 3 năm ngoái tới giờ.
Pow đc khối ngoại mua ròng gần 150tr cổ.

1 Likes

Con số khá ấn tượng.

1 Likes

Về PVS dù bà con t+ chốt lời nhưng mà mình dự PVS chỉ đang ở chân con sóng lớn.

Khi các quan của một DNNN lớn tự nhiên ra trận thì cả một kế hoạch lớn đang đợi ở phía trước là chắc chắn rồi

1 Likes
1 Likes

Dòng cổ phát điện nước. Giờ là ngon rồi.

Pow của bác ngon đó, hàng tổ chức nội ngoại

2 Likes

Từ tháng 3.2022 tới giờ tây mua ròng 150tr.
Pvn, khối ngoại nắm gần 90%. Còn có 250tr, thì các định chế tài chính, quỹ nội đã nắm cả 100tr rồi.
Chuẩn bị Vũng áng 1, 1.200mw hoạt động trở lại.
Mình tin là thú vị.

2 Likes

Điện 8, thiếu điện, giảm ls.
Bcg.
Ree, pc1
Gex,
pow
Phần còn lại.

2 Likes