Cuộc chiến BDS vs Bank có nhất thiết xảy ra?

Sau thời gian ôm thép bank . Nhan sắc đã già đi trông thấy …,…,

6 Likes

T2 bắt đầu đua được chưa thầy, em là em có bao nhiêu, là gửi gắm tình cảm cho thầy hết r đấy

Kkkklll

5 Likes

Bank đi lạnh toát như Thầy đã dự

Ngân hàng chân đi lạnh toát rồi :joy::joy::joy:nói chứ k sớm thì muộn nợ xấu củ ngân hàng năm 2022 tăng thì phải biết

1 Likes

2020-2021: cho phép cơ cấu nợ nhưng giữ nguyên nhóm nợ ( chưa chuyển xuống nhóm xấu hơn). Tuy nhiên ông nào mạnh, có thể trích dự phòng.

Tuần qua Khối ngoại mua ròng hơn 1000 tỷ BĐS, còn NĐT nhỏ lẻ trong nước cứ xả là sao các bác, xem tin này sẽ hiểu: Bản tin chứng khoán 15/01/2021 - Khối ngoại mua ròng 1000 tỷ Cổ phiếu Bất động sản - Grace Vũ - YouTube

hình ảnh
Thôi các bác đừng cãi nhau nữa, cổ đông C2 đang mong ngóng các bác vào dập lửa kìa, sắp cháy đến nơi rồi. Từ 60 mà về 35 thì lại một cơ số các bác tốt nghiệp ra trường sớm.

2 trường phái khác nhau nên các bác cũng tôn trọng nhau để cùng học hỏi: - Mr. Cường theo trend trung hạn, tối ưu NAV theo triết lý của các quỹ lớn. - Cụ A7 theo xu hướng dài hạn vĩ mô, tối ưu hiện quả sử dụng vốn dài hạn. Ai cũng có ngón nghề riêng cả, ae lắng nghe trao đổi phản biện để có các góc nhìn khác nhau thôi chứ không nên công kích cá nhân :rose:

2 Likes

Thầy ơi, cho con hỏi DXg quỹ đất 3000 Ha thì nên mua ko thầy?
Với lại con đang nắm giữ DIG, cuối năm 2022 là x5 tài khoản thì con mừng lắm ạ? Ít nhất cuối năm nay x mấy lần tài sản vậy thầy? Cảm ơn thầy

Cường ơi…dại rồi

Nhóm ngành nào sẽ là lựa chọn sắp tới ?

1 Likes

Cảm ơn bác đã đánh giá cao góc nhìn của hai bên. Tranh luận văn minh để học hỏi hơn là công kích cá nhân
Và thị trường rộng lớn lắm, cơ hội nhiều chúng ta có kinh nghiệm kiến thức thì tiền sẽ tự động chạy vào túi thôi

7 Likes

Chiếu Chiêu An đã ban ra, các chiến binh tinh nhuệ nhất cũng đã được tuyển chọn để đánh trận giữ đất để đời trong lịch sử TTCK VN. Ai không dám cứ đứng sang một bên!
Không cần quân đông, chỉ cần tinh nhuệ quân!

1 Likes

Theo góc nhìn thị trường ngắn hạn thì có vẻ đúng là bank đang dần kéo VNI lên đấy. Dù sao thì cũng recommend Mr.Cường không nên từ bỏ các vị thế ở những mã bds (nếu đang nắm giữ). Cá nhân tôi không tham gia sóng bank đợt này mà chỉ tham gia sóng lớn của bds thôi :rose:

Thị trường nhịp vừa rồi dòng tiền luân chuyển giữa các nhóm ngành, và thấy được việc nâng đỡ của bank là có vai trò quan trọng mỗi khi Vnindex giảm điểm lớn.
BDS mình vẫn đánh giá tốt trong dài hạn, chứ chưa có comment nào nói việc xấu cả
Nhưng các bác khác kiểu bị tâm lý đám đông sợ hãi hoang mang nên tranh luận mà không đọc người chủ topic viết gì thôi :slight_smile:

2 Likes

Trận đánh lịch sử đợt này chỉ cần tinh nhuệ quân. Cần thiện chiến, ko cần đông. Đông như kiểu margin call hay hoảng loạn gà qué là cho đi nạng hết :smiley:

Nay thì ôm nhau khóc 1 dòng sông hết, đỡ cãi nhau nhỉ

Bank vẫn khỏe, hôm nay không gánh nổi thị trường chung thôi

1 Likes