Cuộc chiến trên đỉnh VNindex giữa: Đông Âu kiếm khách HDB và quái kiệt Bản Địa SHB

Chính là cái mốc 30 ấy

1 Likes

bác chụp lại màn hình cho Suzy được không? vì Suzy kiểm tra không thấy có băng đỏ nào ở tiêu đề hay bài viết cả

2 Likes

Vậy có thể bác bấm nhầm vào nút Lưu trữ bài viết (phần khung đỏ) ở các tính năng cuối mỗi post/ comment. Phần lưu trữ này chỉ hiển thị với người bấm lưu, còn các thành viên khác sẽ không nhìn thấy được.
Screen Shot 2021-11-02 at 3.01.54 PM

1 Likes

Cảm ơn @Suzy nhiều

2 Likes

Chị T bị đè khéo thấy phê quá cứ để cho đè suốt thế này :joy:

1 Likes

Đè nhiều hàng thế chắc mấy ông choai choai được cty Ck nhà giao cho việc đặt lệnh, chắc nắm được tin khủng nên đè để ăn hàng.

Mấy ông đó chắc ko vào f247. Thông tin đã bị public thì mấy trò khôn vặt đó chỉ chết, nhiều khi phải mang tiền nhà ra mua để trả hàng cho chị T

3 Likes

Cuối phiên có lệnh 100k ăn thẳng lên 25,55 là biết đội đè đi bằng nạng

Oánh bluchip toàn dạng Ta, FA siêu hạng, chỉ cần lệch 1 line là thua

5 Likes

Cuối phiên lại thấy chị T xung hơn a H hihi, dập dìu hay thật, khéo 2 ac âm thầm đi lobby cp dắt tay nhau vào cả đôi ấy hehe

1 Likes

Trừ trường hợp trên bảng điện bất phân thắng bại.

2 Likes

Các tin dạo đầu cuộc đua lại được bơm ra

*Đề xuất nới “room” ngoại cho các ngân hàng

Nhiều ngân hàng và chuyên gia đề xuất: Những ngân hàng đã hoàn thành Basel II, đang nâng cao lên Basel III có thể được nâng tỷ lệ góp vốn cổ đông nước ngoài lên cao hơn tỷ lệ 30%.*

6 Likes

NHNN phê duyệt chuẩn Basel II (theo phương pháp tiêu chuẩn) đáp ứng Trụ cột 1 với yêu cầu về tỉ lệ an toàn vốn (hay còn được gọi là hệ số CAR) và Trụ cột 3 về sự minh bạch thông tin. Những ngân hàng này gồm: BIDV, Vietcombank, ACB, MB, Techcombank, VPBank, HDBank, TPBank, SeABank, MSB, VietCapitalBank, OCB, VIB, VietBank, LienVietPostBank, Nam A Bank

4 Likes

VN30 thì rục rịch năm ngoái rồi cụ, đen cho anh ấy lại dịch bệnh nổ ra.

Câu này của cụ đúng luôn, bao năm rồi vẫn vậy mà. Nên bên này anh chị em còn đang lành lành :upside_down_face: :laughing:
Hy vọng sau này cũng vẫn vậy

3 Likes

F0 cứ thấy trần 1 phiên là sốt ruột. Fomo xong là ko kịp T3.

3 Likes

Anh H vào vn30 thì có thể hdb ra

Mà ra khỏi vn30 thì coi như bị loại khỏi cuộc đua vào châu Âu

Ngân hàng nào châu Âu nắm 49% chắc chắn sẽ bỏ xa các ngân hàng còn lại

Vcb cũng bị bỏ lại phía sau

9 Likes

Vâng cụ. Điều đó là chắc chắn rồi

Có khi nào là shb ko cụ chủ thớt nhỉ? https://m.cafef.vn/standard-chartered-cam-ket-tai-tro-6-ty-usd-cho-cac-du-an-xanh-cua-tt-group-20211102194208585.chn

2 Likes

Mình cũng như bạn, gần như chưa biết shb hay hdb vì cả 2 đang cùng đua

Mình chỉ còn cách nhìn bảng điện tử. Bảng điện tử sẽ tiết lộ thông tin, mình có kỹ năng phân tích qua bảng điện để biết sự thật đằng sau

Shb và hdb là cặp đấu đáng xem nhất dòng bank vì đều có thị giá rẻ trong 10 bank top

Cùng là ngôi sao đang lên, được sự ủng hộ mạnh của triều đình

Cả hai không bị vướng cổ phần nhà nước

Khéo cả hdb và shb cùng chạy về 50. Vì giá 50 là phù hợp cho giá để châu Âu nắm 49%

Mọi người không nhầm lẫn giá 50 mua trọn lô với giá trên bảng điện, không lại bảo mình lùa gà

Ai có tiền nhàn rỗi, mua không margin để đó sau 1 năm chắc chắn lãi

10 Likes

Standard Chartered cam kết tài trợ 6 tỷ USD cho các dự án xanh của T&T Group

thêm quả tin để sau này tổng hợp dữ liệu cho dễ

5 Likes

Giá cổ bank giở rẻ hơn nhiều cổ lởm rồi. Còn đợi gì mà ko lên tàu nhỉ