Cuộc chiến trên đỉnh VNindex giữa: Đông Âu kiếm khách HDB và quái kiệt Bản Địa SHB

Một sự trùng hợp vô tiền khoáng hậu khi sóng Ngân hàng đưa vnindex phá đỉnh lịch sử cũng là lúc hai đại diện ưu tú cho 2 trường phái thuộc giới tinh hoa Việt nam bước vào cuộc so găng để bầu chọn ra trường phái nào sẽ dẫn dắt phần còn lại của thế giới.

HDB và SHB cùng có cái tên liên quan đến vùng đất Gia Định do chúa Nguyễn khi xưa khai khẩn

HDB và SHB cùng hoạt động trong lĩnh vực ngân hàng

HDB và SHB cùng có lượng cổ phiếu lưu hành 1,9 tỷ cổ phiếu

Cả SHB và HDB có công ty chứng khoán hậu thuẫn

HDB lợi nhuận 9 tháng 6k tỷ

SHB lợi nhuận 9 tháng 5k tỷ

HDB đại diện ưu tú của lớp doanh dân trở về từ Đông âu

SHB đại diện ưu tú lớp doanh nhân Bản địa

Kiếm khách Đông âu HDB lối đánh thiên về kỹ thuật FA TA

Quái kiệt Bản địa SHB lối đánh thiên về thể lực VSA

SHB có tham vọng vào rổ vn30

HDB muốn củng cố vị trí tại vn30

HDB muốn bán cổ phần cho nước ngoài

SHB cũng muốn bán cổ phần cho nước ngoài

Theo hiệp định EVFTA mà Việt Nam! Ký thì có 2 ngân hàng được châu âu sở hữu 49%.

Giá mua cổ phần của các nước châu âu thường ở mức cao so với thị giá. Chắc HDB và SHB đều mong muốn có đối tác chiến lược đến từ Châu Âu

Trước đây trên thị trường chứng khoán đã có cuộc so găng lĩnh vực bất động sản giữa đông âu và bản địa

Lịch sử chuẩn bị sang trang mới. Chúng ta lại may mắn được chứng kiến sự so găng giữa hai trường phái trong lĩnh vực ngân hàng.

36 Likes

Chào mừng bác quay lại. Chúc bác mạnh khoẻ

1 Likes

sóng ngân hàng mà còn được chứng kiến 2 kiếm thủ lừng danh so tài thì quả thật thú vị

Khà khà

4 Likes

Chốt lãi mã hôm trước phím chưa, ăn ít nhưng bền bỉ

4 Likes

Hòng chuyện bác kể. Chỉ khi dậy sóng bác mới hiên linh

Đa tạ ý bác

Thấy có sự kiện thú vị, trùng hợp ngẫu nhiên

2 Likes

HDB đang đỏ còn SHB đang xanh. HDB theo kỹ thuật nghĩa là sẽ có chỉnh ở đoạn này. Em suy diễn đúng chứ ạ

Không phải, shb đánh theo kiểu tớ thích thì tớ kéo, hdb đánh theo FA và TA

6 Likes

chào bác, đội tớ thích thì kéo mạnh quá bác ah

Đang có sự cạnh tranh ko hề nhẹ giữa shb và hdb. Mọi thứ mới đang bắt đầu… cuộc đua sẽ rất thú vị. Nó sẽ định hình trend của nền kinh tế

6 Likes

Sân chơi đâu chỉ có mình họ, chẳng nhẽ những nhân tố khác chỉ là quân tốt để họ áp đặt ?

Hai ông đó cộng lại tác động rất lớn đến vnindex. Nhớ là 2 ông đó là đại diện cho 2 trường phái dẫn dắt trên thị trường hiện nay. Ngồi cộng mấy ông vốn hoá lớn là biết mà

Dịch đã qua, đã đến lúc ngồi chia lại bánh kẹo

Khà khà

5 Likes

Khi động đến lợi nhuận và tham vọng thì họ sẽ mang thế mạnh của mình ra thi triển :nerd_face:

SHB đã chủ động ra đòn trước, thanh khoản hàng top san HO, giật lắc liên tục, tạo sự chú ý của dòng tiền

HDB cũng đã cảm thấy sức nóng đối thủ đang lan toả, mấy phiên nay đang nhờ trợ lực của Tây, ngày nào cũng chiến 15-25% tổng giá trị giao dịch

Không biết ai sẽ chiến thắng dành 1 suất ưu tiên bán cho Châu Âu

Khà khà

4 Likes

Em nghĩ bác đã có câu trả lời cho câu chuyện này . Mạnh FA & TA, có vốn,đội ngũ đc đào tạo bài bản từ các nước tiên tiến, có trợ lực , kq kinh doanh vượt trội . Có khi nào là cuộc chiến không cân sức

shb như nhóm MMs với BBs, còn hdb như ndt ấy bác nhỉ. Cuộc chơi này càng xem càng hấp dẫn

Mừng Bác trở lại. Chúc bác sức khỏe.

1 Likes

em lỡ dính 1 lần shb, sợ luôn :rofl:

1 Likes

Tất cả sẽ thể hiện trên bảng điện tử

4 Likes