Danh mục cổ phiếu x2

,

Mời ace cùng tham khảo danh mục cổ phiếu có thể x2 trong chu kỳ sóng mới 2023-2025 nhé!

Mời ace cùng chém nhé

bank ko ổn, mua lươt sóng ok

1 Likes

Hôm nay bác thấy ok chưa ạ

đã bảo lướt ok mà chứ đầu tư xin khiếu. Thị trường cần bank để lên mà bank ko lên index ko lên nổi chứ mà để đầu tư thì Bank chả có gì tốt đoạn này

1 Likes

chứ vẫn muốn abnk lên kéo index về 1100-1200. Mình hưởng sái thôi chứ mà để kêu x2 bằng bank á, khó, hoặc có game to bự

Vốn hoá lớn, định giá rẻ, lợi nhuận khủng, xu hướng trả cổ tức tiền mặt mạnh mẽ. Không biết có được mấy ngành hấp dẫn hơn?

Xin bác chỉ giáo thêm

xu hướng tiền mặt nào bạn ơi, bank mỗi lần trả cổ tức đều phải trình xin nhnn các kiểu trên đời. Chia bằng tiền mặt bank ko phải ko được nhưng rất là khó. Còn xu hướng sắp tới của NHNN là giảm ls và thúc đẩy Kinh tế. Từ view này có thể thấy là dòng tiền gửi của bank sẽ giảm. Họ hỗ trợ bds ( giảm thuế, giảm lãi vay mua nhà ở xã hội, ) tiền gửi trong bank đã khó huy động do lãi huy động đang xu hướng giảm ( tốc độ khá nhanh) lãi vay cũng giảm thì tiền gửi khó huy động hơn mà lợi nhuận tăng trưởng khó kiếm

Nếu xu hướng của NHNN là kiềm hãm bong bóng bds, hoặc phục hồi tỉ giá, thì bank sẽ có lợi cực kỳ. Chứ view thúc đẩy kinh tế , tăng dòng tiền luân chuyển ngoài thị trường thì bank ko ngon. Và thêm 1 câu, 1 quốc gia có kinh tế tăng trưởng thì bank ko thể kiếm ra được lợi nhuân quá cao như vầy. NIM của Việt Nam quá cao 3.5%-3.6% tức là cái gap lãi vay và lãi huy động. Minh đoán nhằm thúc đảy kinh tế phục hồi. NHNN sẽ ra chính sách giảm mạnh Nim, ngân hàng buộc phải chịu thiệt trong năm nay nhằm đẩy GDP

VIB ACB… đã trả cổ tức và họ đều có kế hoạch trả cổ tức bằng tiền rồi. Trước đây không được trả, giờ đã được trả rồi đó

Khoan, thế thì ngành nào hơn bank?

tùy phân tích mỗi người thôi, mình cũng có view của mình về ngành hot hơn bank là bds.

TRƯỚC đây ctg cũng có giai đoạn nó trình đc chia cổ tức tiền mặt mà. Không phải ko thể, nhưng cực kỳ khó xin . CTG mình nhớ ko lầm đợt đó xin 2-3 năm mới đc chia á

Nhưng mà bank ko phải ko tăng nhé, nhưng nó tăng theo kiểu ( để index lên được vùng cao hơn ) chứ x2-3 thì mình đánh giá là ko lạc quan. Trừ penny Bank như NAB,BAB,EIB,KLB, PGBv…v lên ảo quá, bó tay ko hiểu

Không cần nói nhiều, bán nhà múc

1 Likes

https://vietstock.vn/2023/06/thong-doc-nguyen-thi-hong-ly-giai-nguyen-nhan-vi-sao-chung-ta-phai-chap-nhan-mat-bang-lai-suat-cao-757-1075809.htm

chắc nay bank tank vì tin này

CTG có mục tiêu khác không được chia tiền mình thấy là phù hợp. Đồng ý là chia khó, do đó mà mình cũng không đưa nhóm có liên quan nhà nước vào danh mục

Cứ bình tĩnh bác ơii