Dầu Khí - Khủng hoảng thiếu Tạo sóng đại hồng thuỷ 10 năm mới lặp lại

, , , ,

Thị trường dầu sẽ diễn biến tiếp theo sau đây khi nguồn cung đang bo hẹp lại càng thiếu hụt trầm trọng!

2 Likes

Đúng thế đó bác …sẽ nóng …và sốt giống dòng thép hay dòng vận tải biển nhưng độ nóng dõng P thuộc về con sốt Quốc Tế bác ơi! Hihi

2 Likes

Lái P là lái quốc tế nên tốc độ đánh tương đối mạnh mẽ và nhất quán sau chuỗi ngày gom cổ ròng rã 10 năm!

2 Likes

P dẫn sóng là ko thể khác đc. Thậm chí P cô đơn đi ngược thị trường. @MrPao chắc đang cóng

1 Likes

10 năm tình cũ nè bác , Nga chiếm Crimea …nhưng Crimea nhỏ , lần này thì Ukraine là cuộc đối đầu giữ 2 phe cường quốc Mỹ + EU versus Nga- Trung …lần này độ lớn lắm nên mình cũng đang lo vì kinh tế thế giới vừa bị covid giờ lại war và oil ! Hihi

Nhớ sóng trước khi dầu lên 120$ thì :

PVD còn nhớ từ 20 lên 180

PVC từ 15 lên 80

PVS từ 25 lên 120

GAS lên 195

PVB lên 80

1 Likes

Chưa đến đoạn cứ có chữ P ở đầu là cổ trần :smiley: Nhớ ngày xưa họ Sông Đà nổi sóng, Mấy ông mới lên sàn chỉ thích có chữ S đầu tiên để mọi người nhầm tưởng là dòng Sông Đà vào kéo CE liên tục.

3 Likes

SD các thể loại đều tím lịm. Thời đó chỉ mong trời mau sáng thôi :laughing::laughing:

1 Likes

Mấy hôm nay còn nghi nghi ngờ ngờ bác ơi
Mà từ dạo covid , hễ dòng nào , cp nao phi là tưng bừng kinh khủng …x n lần trong ba nốt nhạc với các anh đại gia quốc nội nhiều lắm

Dòng P thì Biden - Putin lái và kéo theo cả đám đại gia đa quốc gia vào cuộc …hihi

1 Likes

Một thời ký ức ùa về :smiley:

2 Likes

2 Likes

Hành trình trở thành siêu cổ phiếu hết của ngành dầu khí

2 Likes

Mới khởi động thôi bác ơi
Bà con t+ xuống tàu tốt mà…hihi

1 Likes

Bà con còn nghi ngờ…

3 Likes

Chỉnh như vậy là quá ổn,vậy mới tạo nền chắc chắn.Tương lai phía trước cho P.

1 Likes

Quá tốt anh, bà con t+ ăn vài % xuống tàu để tàu phi đường dài …hihi

Bà con còn chưa hiểu. sau chiến tranh còn cấm vận. Dầu khí lúc đấy mới là đỉnh cao của việc tăng giá. Giờ mới tăng do khởi nguồn chiến tranh. Sau tăng do cung cầu, do đứt gãy cung ứng mới là cái tăng ko có đỉnh. Ôm P mãi giầu

3 Likes

Ngày trước thời bác Th. nhĩn BĐ thấy toàn dòng P và VĐL to đùng …nhưng giờ dòng P bé tí xúi, VĐL của dòng P cũng bé so với thị trường như PVD va PVS so với bank hay ck hay bds …vì bao năm nay các em không tăng VĐL

1 Likes

Giá này ứng với thời điểm giá dầu 40usd thôi. còn giờ giá dầu triển vọng lên 150usd thì làm gì có giá này. mọi người còn đang. ghi ngờ nên giá cứ tăng. đến lúc nhận ra thì x2-x3 bắt đầu fomo

3 Likes

Giờ là thời của dòng P , giá dầu sẽ trụ cao một thời gian dài là chắc chắn chứ không rơi về 68-72 như các chuyên gia dự vài tháng trước vì vài nguyên nhân

1 Likes

Rơi kiểu gì nhu cầu tiêu thị tăng cao sau dịch. sản lượng, nguồn cung hiện giờ đang khan hiếm. Sau còn cấm vận nữa thì Càng xiết cung. Giá dầu phải lên 150usd.Yên tâm cầm nắm dòng P thôi.

3 Likes