DBC-Lợn Hoá Rồng

Bài Viết tạ DBC giá 30k/cổ phiếu
Bài toán DBC mình viết tập trung 2 nội dung chính là CHĂN NUÔI và VACXIN
1.Chăn Nuôi
+Nguyên liệu đầu vào giảm và Sản lượng ,giá bán đầu ra tăng
-Giá Ngô và Đậu tương đnag chu kì giảm mạnh khi nguồn CUNG từ các nước XK lớn như Mỹ,braxil hay Agrhentina vẫn đang cao

+Với việc các đơn hàng của nhóm nghành thiếu hụt nhiều nhân công như Thủy Sản,Dệt may đang quay trở lại mạnh.Full đơn hàng quý I.khoảng 80% đơn hàng cho Quý II
kéo theo Lượng CÔng Nhân quay trở lại làm việc đang gia tăng nhanh chóng .Đẩy theo CẦU tăng cao
Nên việc giá Lợn sẽ vẫn duy trì mức cao và tăng từ từ
+Việc sau TẾT giá lợn vẫn tăng so với TẾT đnag thể hiện nguồn CẦU ổn định,chứ không chộm giật cận TẾT
+Doanh thu bán hàng tháng 1/2024 của doanh nghiệp BAF=daonh thu quý I/2023 đang thể hiện nguồn cầu đang rất dồi dào
+Với Sản lượng 100k tấn/năm ,cộng giá bán trung bình trung bình 60k/kg đủ biên lơi nhuận lớn cho DBC
Chạy định giá mục tiêu DBC 42k/cp với các số liệu của mảng khác tảng trưởng mức tối thiểu.
2.VacXIN
+Nhưng câu chuyện để DC giải ngân thì là câu chuyện dài hơn,Để DC giải ngân vào một doanh nghiệp thì họ phải thường nhìn thấy những Sự đột biến trong tương lại Gần
Cách DC giải nhân vào MSN hay DBC đợt này là vì thế
Với DBC là câu chuyện VACXIN
+Nếu tinh ý,trong những chuyến công du làm việc của các lãnh đạo quốc gia qua các nước châu Phi thì luôn tặng kèm thêm 10k.20k…liều vacxin chống dịch tả lợn
Từ đó có thể thấy rằng tiềm năng của Vacxin không chỉ dừng câu chuyện của DOanh nghiệp của DBC mà liên quan đến cả …

• Về giá bán thì con số chưa cụ thể
    Nếu lấy giá bình quân của 2 loại vacxin hiện tại thì liều vãcin của DBC mình nghĩ khoảng 60-80k/liều
    +Hiện mình chưa chạy số liệu thực của Vacxin
    NHưng phổ cập đc toàn việt nam.10% Trung quốc và 20% châu phi thì mình nghĩ dưa Địa mảng Vacxin đem lại cho DBC cực kì lớn
2 Likes

Full Margin em nó thôi

hay hiếu

1 Likes

quý I này cả DBc và Baf đều ổn

Cá chép hoá rồng, giờ có cả lợn hoá rồng cơ à

Nếu giá trị mang đủ cho NĐT đều sẽ hoá thành rồng đượ

Bác chạy cho em chuyến tuần sau đến Ninh Bình nhé