DBD - Kỳ lân ngành dược phẩm

Em đang mong nó đè về 48 đây

hôm trước có bác còn chờ về 40 :slight_smile:

Nắng lên cho nở chùm hoa bằng lăng treo cửa sổ ae!

1 Likes

Mơ về 2x cũng oke luôn!

nay gay cấn quá, chờ hoa bằng lăng nở!

Vùng an toàn để mua quanh 26 hả bác? hay 62?

1 Likes

Chắc thế, chờ về 26 nó sẽ an toàn tuyệt đối. Mà khi nào về đó thì hổng có biết! Kì Lân mà đi lùi thì kì nhể…, Kì Lân thì phải bay lên chứ nhỉ…hehehehe! Mấy anh cứ đè thoải mái về 26 giúp nhé. Mình đi cày kiếm xèng mua mỗi tháng 1 ít, gom để đó xem1,2 năm tới có 3 chữ số như mình mơ ko…

1 Likes

Những con hàng ngon thường có xu hướng ko chạy nổi, giá ngày càng rẻ đến mức ko thể hình dung luôn…trên sàn rất nhiều con bị như thế…! Nên mình cũng đang chờ DBD được đi như thế, cho mau thu hồi vốn.

1 Likes

Mỗi cổ phiếu nó có thời điểm bức phá, tipping point hả bác.

Bình thường nếu tốt mà k có chất xúc tác kéo giá tăng, thị trường hông xu hướng thì bị các đội lớn đè để lấy hàng.

Rất trông đợi điểm bức phá của DBD, cũng sắp rồi, thanh khoản gần đây rất tích cực.

Mình cũng không biết. Nhưng nhìn lệnh giống quay tay quá à. Thôi, kệ các cụ, mình mua tí tí dần và chờ sung rụng…hihi! tối tối đốt nhang khấn cô thương thì cô cho tăng giá, cô không thương thì đu đọt mát…và chờ đọt cao hơn …hoặc nắm luôn để cho con cháu hưởng vậy…hihihi!

Hôm nay gần cuối giờ dòng tiền lớn vào ào ạc quá, hi vọng mai quen dần với nền giá mới.

Đọc báo buổi sáng thôi AE.

Câu chuyện thành công của Bidiphar: Từ niêm yết đến tầm cao mới trong Danh sách 50 doanh nghiệp xuất sắc nhất Việt Nam

Trong suốt 5 năm qua, Bidiphar đã ghi dấu ấn với sự tăng trưởng ấn tượng, với doanh thu hàng hóa sản xuất tăng 178% và lợi nhuận trước thuế tăng 180%.

Chặn trên kinh thật

DBD - Doanh nghiệp dược xuất sắc Châu Á đang có ý định xuất khẩu sang các thị trường khó tính, trong đó có Châu Âu thông qua việc hợp tác với đối tác Thụy Sĩ. Sản phẩm đang trong giai đoạn kiểm tra tương đương sinh học.

1 Likes

kỳ lân thật sự giờ mới biết

Well Come Kiếm Vương Xuất Cốc Hỷ. Hoan Hỷ… Hoan Hỷ…

1 Likes

Rồi cũng bị mua hết thôi.
Trên sàn các công ty trong ngành chăm sóc y tế (health care) đếm trên đầu ngón tay, vì phần lớn công ty dược đã bị thâu tóm.
Các pension fund, các công ty bảo hiểm, các quỹ ESG rồi sẽ lần lượt tìm đến DBD. Một vài quỹ có tiêu chí đầu tư vào các công ty có giá trị vốn hóa tối thiểu 250 triệu USD sẽ đón chúng ta trên vùng 7x, toàn cá mập.

Nay thị trường vào vùng quá chán, chiều psinh đáo hạn, ai cũng thận trọng.

Thật ra có nhiều báo, đài truyền hình, cơ quan chính phủ, tổ chức phi chính phủ… đã công nhận, trao tăng, pr cho công ty rất nhiều, nhưng nội dung chưa đến được với giới đầu tư. Trên sàn thì bị đè gom hoài ảnh hưởng đến giá trị doanh nghiệp.

đè thế thì khó quá. còn thị trường chung lũng đoạn phái sinh nnhư bãi rác vậy