DC4 - Đây mới là hòn ngọc Vũng Tàu

, , , , ,

Vốn hóa 370 tỉ mà có:

• Dự án Chí Linh Center đã mở bán - doanh thu dự kiến 2500 tỉ
  • Dự án Bà Rịa 170 căn BT + 106 căn LK - quy mô doanh thu 1,800 tỉ
  • Dự án Hậu Giang quy mô 136ha - quy mô doanh thu 10,000 tỉ
  • Gần chục dự án khác tại Vũng Tàu, Bà Rịa - quy mô doanh thu 800 tỉ
  • Riêng mảng xây lắp đã trị giá bằng vốn hóa
  • Nợ ít, tài chính lành mạnh, sổ sách minh bạch

Năm ngoái cổ đông chiến lược còn phải múc giá gấp đôi giá này. Thị trường hoảng loạn vứt cả ngọc ra đường.

Làm gì có KĐT ngã bảy Hậu Giang.

Bọn đang làm việc, chờ tết Congo.

bà rịa dự án 170 căn là dự án gì bác, hậu giang cũng vậy DC4 làm gí có dự án nào 136ha, còn đang xin thủ tục ko nên tính vào nhé, ôm có chủ trương thì cũng chả làm được gì 5 năm sau chưa biết triển khai được chưa

còn này vốn 600 tỷ, mà mảng xây dựng này kia yếu quá, vốn ko đi đôi năng lực

1 Likes

Đợi đến lúc họ công bố dự án ra ngoài thì không còn gì để nói, không còn cổ phiếu để mua. Đầu tư thì chúng ta phải nhìn xuyên thấu được tương lai. Lắm cái không thể bô bô trên mạng được. Anh em xem đâu phải tự nhiên mà xuất hiện cổ đông chiến lược từ Hậu Giang. Dự án thì tất nhiên có cái gần, có cái xa. Mấy công ty khác ở Vũng Tàu dự án còn xa hơn DC4.

CodongHauGiang
NghiquyetHauGiang

1 Likes

Bác cứ tìm hiểu kỹ. Dự án Bà Rịa là của công ty con (DC4 sở hữu 96.6%). Năm ngoái định làm cùng lúc với Chí Linh Center, nhưng do tình hình thị trường biến động, nên tập trung làm Chí Linh xong đã.

Bác ko thấy buồn cười à, thông qua chủ trương tham gia dự án chỉ là một ý định thành hình… mà đòi quy tiền trong mô hình định giá cổ phiếu … thực tế nó nằm ở đâu bác.

Thế tôi lập cty, thông qua chủ trương phân lô bán nền toàn VN bác định giá thử xem được bao nhiêu? :grin:

Vãi cả năng lực yếu. Bác không chịu nghiên cứu rồi.

Yếu mà được làm các công trình sau: Vinhomes Golden River (TPHCM 2017), Swanbay Đại Phước (Đồng Nai - 2013), Pullman Vũng Tàu (2018), Gateway Vũng Tàu (2019), Bệnh Viện Đa Khoa Vũng Tàu (2019), Lăng Cô Spa Resort (Vũng Tàu - 2019), Trung Tâm Hành Chính Tỉnh BRVT (2012), The Long Hải (2018). Nhìn vào các dự án anh em không chỉ thấy năng lực xây lắp mà còn thấy quan hệ của DC4 cỡ nào. Đất đai từ quan hệ ra chứ từ đâu.

Yếu mà: làm chủ đầu tư Chí Linh Center (1 trong 2 CC cao cấp nhất Vũng Tàu) và CBRE chọn làm quản lý (ở Vũng Tàu chỉ có 2 dự án được CBRE đồng ý làm). Yếu mà tiến độ xây dựng không chậm 1 ngày. Bác nào ở Vũng Tàu chạy ra mà xem, giữa lúc thị trường khó khăn Chí Linh Centerr vẫn xây dựng dầm dập (vài ngày có ảnh tiến độ up lên mạng). Cùng lúc này thì ông lớn Hưng Thịnh còn phải đắp chiếu cái Hưng Thịnh Pearl ở Vũng Tàu kìa.

bác Timvu nắm thông tin sát sao, bác ở Vũng tàu luôn à bác?

1 Likes

Mình ở gần Vũng Tàu.

bác có dùng za.lo không tôi kết bạn trao đổi thêm thông tin nhé.

1 Likes

Cái này muốn rõ hơn thì bác phải tự tạo ra kênh thông tin đi tìm hiểu thôi. Mình chỉ nói đến vậy. Cổ đông chiến lược họ đã xuống cả đống tiền rồi không phải để ra 1 cái nghị quyết khơi khơi.

3 Likes

Dự án có cái gần, có cái xa, gối đầu nhau là đẹp rồi. DC4 cứ làm xong Chí Linh, Bà Rịa và mấy cái quanh Vũng Tàu xong có Hậu Giang gối đầu là đẹp. 5 năm thì cũng ok. Ví dụ Wonderland và Phước Thắng của HDC, 10 năm nữa chắc gì đã khai thác được.

Rõ hay ko rõ thì bác cũng ko thể đưa dự án “khủng” đó vào mô hình định giá được.

Mà bỏ dự án đó ra thì DC4 chỉ là mã tầm thường thôi.

Kể cả bỏ cái Hậu Giang đi, định giá vẫn x7 vốn hóa đó bác. Đấy là còn chưa kể mấy dự án ở 3/2 Vũng Tàu đang mua đất chưa đưa vào.

Bác chỉ hộ em xem trên sàn có con nào sau khi bỏ hết cua xa đi vẫn còn x7 vốn hóa cái.

2 Likes

Cứ mấy mã bđs đang leaders đấy mà múc cho nhàn. Nhớ năm ngoái L14 và Ceo nó phi vẫn là nhất không. Các cụ cứ phải rò mìn làm kẹc gì cho nó khổ. Mấy con này chưa tăng chưa chắc đã tăng đâu. Mà có tăng cũng ko = cái vảy của mấy con ngựa xích thố hehe

1 Likes

Cụ gà lắm.

Mấy con leaders mà cụ nói ấy, nếu không có bọn tôi dò mìn thời chưa ai biết tới thì ngày nay làm gì có leader cho các cụ xơi.

L18, NHA, CSC có bọn này dò mìn mới thành siêu cổ, thành leader đấy.

2 Likes

DC4 còn liên quan gì DIG nữa đâu bác?

3 Likes

Tôi gà mà. Nên tôi toàn ăn mâm vét. Mâm ngon cỗ đầy này mời cụ xơi. Chúc cụ ngon miệng.

à L18 tôi vào từ vùng thanh khoản 6k, 10k/days cụ cũng đua cùng tôi vùng đấy à

1 Likes

cụ đã ưng cháu nó (DC4) thì phải đi full NAV nhé. Vậy tôi mới xét cụ bản lĩnh.