DCM - Đón sóng Luật thuế 71 sửa đổi

Ngoài các yếu tố khác …Phân bón nhu cầu tăng cao trong Tháng 01 và 02/2024 vào vụ thì sóng Luật thuế 71 quả là ít a,e để ý. Khi vào sóng thì tăng mạnh và dài

=>Nay LAS ăn thêm được 10% …DDV đã tăng trên 7%…nhìn lệnh chất khủng bên dưới khả năng cao sắp hết hàng khuyến mại. Với DCM lúc này chưa được a,e để ý …để xem chốt phiên và đầu tuần tới thế nào ?

Cho hỏi chị phải nick vinachem bên f 3 1 9 ko ạ?

Các mã tớ lựa và nhận định bạn có thêm thông tin chia sẻ cho a,e nhé

Chị đánh giá sao về DCM ạ, mình thấy có vẻ yếu.

Về cổ Phân bón tôi đã có Las thế mạnh về phân Lân và có cả phân NPK.

Tiếp tục đang quan sát thêm để canh múc DCM là cổ có thế mạnh về phân Urê và mảng phân NPK đã và đang có triển vọng tăng trưởng thời gian tới.

Có chia sẻ a,e bên f_3_1_9.com là: quan sát CSV lúc đó có giá chỉ 42.x đầu tháng 01/2024, hôm qua ngày 26/01/2024 đã có giá 53.x rồi; lúc đó Las cũng có giá 13.x để nhặt thì hôm qua cán mốc có giá 17.x rồi

Tình hình có vẻ tình hình căng nhỉ ? Giá phân mong manh và dễ biến động mạnh ….

=>Dầu hôm kia tăng gần 3%, tối qua lại tăng tiếp gần 2% …

=>Theo dõi sát diễn biến để hành động

urea price chat: tăng dựng đứng

1 Likes

Nghèo thì lâu chứ giầu thì mấy bác….chiến tranh và bất ổn ở trung đông thì giá dầu và phân bón dựng đứng lên ngay mà bác. Cuối năm 2021 và đầu năm 2022 là minh chứng rõ nét…

Lại căng nhỉ ?

Cái giá của chiến dịch tấn công Houthi

1 Likes

DCM hết khấu hao….lợi nhuận bắt đầu bứt phá từ Quý I/2924

Dự dòng Phân tuần lại lại bùng nổ liên quan đến tình hình chiến sự nóng lên trên toàn cầu, cũng như vụ mùa Đông _ Xuân vào chính vụ……còn sóng Luật thuế 71 sẽ kéo đến hết năm nay …qua vài năm tới

Cứ canh DCM nhúng về 29.x và 30.x túc tắc để cân nhắc tham chiến .

=>Mình lên f247 không để hô hào…nhưng đã đưa ra vùng để cân nhắc, xem xét thì quả là lỗ hơi khó phết

Cảm ơn chị vì DCM, ko biết gia tăng thêm giá này thì cao quá ko ạ?

1 Likes

Tớ mở Píc để cân nhắc, xem xét… thì sau đó có giá cả 30.7….(ngay hôm thứ 5 và 6 tuần trước ngày 25 và 26/01/2024) thoải mái để anh em cân nhắc là có thể lên tầu. Còn cẩn thận hơn nữa …cứ chờ tiếp 29.x và 30.x …kẻo lúc lỗ lại quay ra bắt đền tớ….

1 Likes

Cuối tuần trước có kịp nhặt chút nào giá 30.x không bạn ?

Có b, mình nhặt 30,9, nay mua thêm 32,2 thấy đua cao hihi.

2 Likes