DDV.... Công ty cổ phần DAPVINACHEM- Siêu phẩm thoái vốn nhà nước

Huynh đúng là đệ nhất cao thủ đấy @Nha_que , Muội xin cảm nắng .

2 Likes

Mai bứt phá 40 bác nhaque nhỉ

Ôi rời bác Q nhắc khéo rồi. Mỗi hôm 1 tý đấy :grin::grin:

Phải nói là chiến lược đầu tư của bác không chê vào đâu được. Đầu tư giá trị doanh nghiệp, tìm được ra giá trị thực sự khi giá cổ phiếu của nó vẫn còn rẻ. NDT phải cầm rất lâu mới có thành quả. Em cũng đi theo hướng giá trị nên giữ bạn này cũng từ cuối tháng 3 tới giờ. Nhưng tới khi có đội bác Nhân vào em cũng run mà chạy trước. Tới 31.7 là e chính thức mất hàng. Em nghĩ TTCK có tới 70% là tu duy đầu tư lướt sóng và làm giá. Nên các yếu tố này chúng ta cũng cần lưu ý bác ạ. Em không nói DDV bị làm giá. Em đưa quan điểm chung về đầu tư CK thôi ạ

2 Likes

Có PA xử lý bãi thải là tốt rồi, đất đai và chi phí máy móc cả đống tiền , không xử lý đc thì không còn chỗ để chứa dẫn tới dừng SX và vấn đề môi trường nữa, như kiểu tro bay nhà máy nhiệt điện

1 Likes

Mai phá 40 Trong ngỡ ngàng . Bản lĩnh ddv là vậy

Mai e định muc thêm các bác ạ

Thật ra vẫn tốt mà, nhưng bác trên đang hỏi ảnh hươngr gì không nên e mới trả lời theo góc độ của em. Chứ thải ra bán 10k thì quá ngon

1 Likes

Mai ai mua canh 35.5 có hàng ấy nhi

:yum:

Nay Post được hẳn MOD ghé thăm ạ :3 máu lữa quáaa

1 Likes

Hôm nay mà lăn hết chỗ này rồi lại trần cứng thì phải nói DDV đánh quá đẹp. Ai cũng có ăn >> Ban đầu chúng ta định giá quá rẻ = ))

Nay chỉnh nên anh em nào canh đc giá đẹp lại lên tàu cùng mn

1 Likes

Chính xác

Khi chúng ta đầu tư một cổ phiếu , điều hay nhất là mang lại Win Win cho cả người bán và cả người mua

Cái này rất khó nhưng vẫn làm được. Cách duy nhất để làm được là chon được 1 DN tốt và Định giá rẻ dưới giá trị thật rất nhiều

Cash folow cần được đánh giá trong vòng ít nhất 5 năm nếu không tính định giá tài sản

DDV được xếp vào định giá tài sản. Cashfolow thì sẽ định giá hậu thoái vốn

Vì thế NQ có nói ở trên, Giá như DDV vào tay nhà DGC là hợp lý nhất, sẽ ăn kép : định giá tài sản + định giá dòng tiền.

Muốn có dòng tiền thì phải biết làm nghề . chỉ có DGC mới biết làm nghề. Còn không thì hơi phí :smiling_face_with_three_hearts:

6 Likes

Em nghe nói về tay DGC nên mới quyết giữ lên tới 26 bác ạ. Vượt chỉ tiêu em bán mà tiếc thực sự. Vì quả thật là e hơi run khi thấy đánh thốc như vậy. Nếu lên bền là em không buông sớm nv đâu. Vì e cũng tăng Target lên tận 35 rồi. Chúc mừng cả nhà!

2 Likes

bác @chunjunxo là mod mà ! Vinh dự lắm bác ý mới gé nhà Quê chơi

7 Likes

đúng là siêu phẩm với tên gọi của topic .

1 Likes

DDV, QBS, SJF, TDH vẫn là bộ tứ kinh điển

1 Likes

Cuối tuần Cô Cô lại có 1 Sản phẩm cho vào cho đủ bộ ngũ

2 Likes

DDV
Nghẹn ngào !!!

Trong đầu tư

5 Likes