DDV.... Công ty cổ phần DAPVINACHEM- Siêu phẩm thoái vốn nhà nước

2 Likes

Nếu em này lên 6x thì hứa hẹn nhịp tới đấy sẽ có những phiên nhức mình bác nhỉ :3

con này sẽ lên 6x nhé,các bác nhìn qua kéo xuống 29 để thay máu nđt là biết, game thâu tóm thì sẽ nuốt hết hàng trôi nổi thì thôi

Anh quê nói lấp lửng nhỉ. Hay a len tàu thêm để lên thành phố đấy .

1 Likes

Cổ phiếu DDV nổi sóng khi Louis Capital trở thành cổ đông lớn, DAP - Vinachem có gì? Mời các bác đọc tin

E nghĩ bác Quê chưa xuống tàu đâu

Có khi thế lại đọc hiểu nhầm ý🤣

1 Likes

Bác @Nha_que ơi, DDV có đầu tư vào công ty Thạch cao Đình Vũ, năm nay ngành xi măng ngoi lên thì nó có làm ăn khấm khá hơn không bác nhỉ? Em thấy trên BCTC thì đang phải dự phòng thì liệu đợt này nó khấm khá thì sẽ bỏ khoản dự phòng và có lời không ạ. Hiện ăn theo sóng đầu tư công nên xi măng khá khẩm và nhiều công ty có nhu cầu mua thạch cao xi măng nên thêm khoản thu nhập cho DDV ạ.

1 Likes

QBS , DDV, SJF, TDH - 4 cặp trong danhh mục của CÔ CÔ đang vẫn tím thủy chung

1 Likes

phần đầu tư này chiếm doanh số không nhiều

chủ yếu DDV có 2 nguồn thu chính :

• 70% đến từ DAP : cái này là sp chính, giá DAP hiện tăng phi mã, lợi nhuận tối thiểu 200 tỷ /năm từ mảng này

• 30% đến từ hóa chất : chủ yếu là HCL và H2SO4 lỏng

2 core trên là dòng tiền nhưng NDT đang hướng tới là : Thoái vốn ( giống deal VEAM ngày xưa ) và tài sản vô cùng lớn ( quỹ đất )

Lấy ví dụ : DGC - hóa chất đức giang ngon nhưng nhà máy trên Lào Cai - bản chất 1 công ty như DDV là 1 công ty hóa chất là đúng hơn. Nếu nói về tài sản thì có khi cũng không thua kém DGC nhưng vị trí Logisstic thì DGC thua xa

Nếu DGC không thâu tóm DDV mà để nhà Louis thâu tóm thì quá tiếc, vì DGC biết nghề.
Cụ hiền có vô tình vào đây đọc thì sẽ hiểu tâm tư của NQ, Deal này không ai phù hợp vẫn là nhà hóa chất Đức Giang. Họ biết nghề thì sẽ làm DN tốt hơn là quỹ đầu tư tài chính/

11 Likes

Nắm tỉ lệ % rất ít bác à. Nên cũng chẳng là gì đâu hehee.

1 Likes

dạ vâng, cám ơn bác ạ.

Dạ vâng, cám ơn bác ạ. Em đang hóng khoản xử lý đám bã thạch cao của DDV ạ. Năm nay tận dụng dc sóng xi măng mà xử đống đó là hợp quá rồi ạ.

1 Likes

Thật sự. Bữa e có tính rồi, dư địa 600k tấn GYPS thì xem như nếu nắm được nhiều TC Đình vũ thì coi như lời 2 đầu =)) Rất tiếc là chỉ nắm đâu đso 4% thì phải nếu nhớ không lầm

1 Likes

Nếu deal này là có thật, thì nó to hơn gấp nhiều lần deal trước, và dĩ nhiên e nghĩ sóng cũng dồn dập hơn :stuck_out_tongue_closed_eyes:

1 Likes

Sóng đánh tụt ít hàng nào chưa bác?

E thú thật là em trả 100 cổ cho lái rồi ạ :((

1 Likes

Bác phân tích chuyên sâu quá hay ạ!

nay tài Khoản hòm thư của NQ bị dội bom b52 nhiều bác thắc mắc và hỏi quá > thế Để NQ nói luôn ở đây cho tiện này . Vì Quê nghĩ những câu hỏi này là những câu hỏi rất phổ biến mà bác nào cũng hay hỏi :grin:

Câu hỏi 1 : bác Quê cho hỏi target mã cp này bao nhiêu bác ?

Trả lời : Quê không biết bác, Cổ phiếu thường không có target vì do kỳ vọng của mỗi người, liều họ ăn nhiều, nhút nhát ăn ít nhưng đêm ngáy o o bác ạ.

Nếu NQ đưa target cùng lắm thì chỉ đưa ra được định giá cổ phiếu trên dòng tiền hoặc tài sản mà thôi … Thứ 2 đưa target ra sau này nếu không đạt được rất dễ mang tiếng, rất nhiều bài học của các cao thủ CK đã bị vào bẫy giá này . Vì thế về target 1 Cổ phiếu theo NQ là Không có Target các bạn nhé

Câu Hỏi 2 : Bác Quê cho hỏi cổ phiêu bao nhiêu thì bán được ( ra hàng )

Câu hỏi này thì mức độ khó lại càng cao hơn. Vì bản chất các bạn vào 1 cổ phiếu nhất là giai đoạn hiên nay là mua nhanh và bán nhanh. Mua xong phải muốn có lãi ngay, cho nên không chịu kiên nhẫn được hay bị ăn deal này chết deal khác.

Về Target bán CP kể cả những cp khác hay DDV. Quê cũng không ra câu trả lời được vì nếu nói ra thứ 1 là chưa chắc đúng, nhỡ bán ra CP lại lên, thứ 2 nếu đúng thì những người lớp sau họ vào CP lỗ thì sao?

Nên câu trả lời thỏa đáng nhất mà NQ có thể khuyên mọi người khi đầu tư mã nào đó như sau : Khi mua bán cổ phiếu, các bạn đừng nên nhăm nhăm tất tay mua 1 lúc đúng đáy và rình rình tất tay bán 1 lúc đúng đỉnh. Chuyện đó các bạn có đầu tư 100 năm nữa vẫn lỗ như thường

Hãy chia ra các mục nhỏ,lấy ví dụ Khi mua chia số tiền làm 4 đợt mua , chọn 1 giá mua nếu lên bình quân lên, nếu xuống bình quân xuống --> ra giá mua Bình quân,

Chiều bán tương tự : khi đạt 1 target nào đó , nếu bạn sợ cp còn lên thì bán từ tư. có thể ban đầu là 30% , sau đó nó lên lại bán tiếp…V…v cho đến khi đạt đỉnh —> ra giá bình quân bán

Làm được điều này TK CK của bạn sẽ luôn cho bạn sự yên tâm và quản lý rủi ro tốt. Kể cả bạn ít tiền - tầm 10 ngàn Cổ phiếu thôi cũng phải làm thế, chia nhỏ nó ra 2 ngàn -3 ngàn cổ mỗi lần mua hoặc chốt lời. Làm được điều nhỏ sẽ ra được điều lớn.

Như vậy để Biết Được NhaQue mua hay bán ra sao, các bạn cũng đừng đoán vì Nhaque có chiến thuật của riêng mình và không chia sẻ cho ai. Cũng như các bạn cũng nên thế, cho mình 1 chiến thuật và đừng chia sẻ . Còn phương pháp NhaQue đã nói cho các bạn rồi cứ thế làm. NẾu làm được phương pháp này sẽ không bao giờ các bạn chê người khác lùa gà các bạn cũng như các bạn cũng không thể tự trách mình là Gà.

Câu hỏi 3 : Thấy bác phân tích mã xxx này, em vào được không bác và giờ còn kịp không bác ?

Câu hỏi này chắc phải đến hơn chục bạn hỏi, mà theo đánh giá của Nhaque là cực khó :rofl:

Cái câu hỏi Kịp không bác là câu hỏi gắn trách nhiệm lên người chủ topic cực kỳ cao và cực kỳ gắt. Dù người hỏi họ vậy thôi nhưng vô tình đặt áp lực lên người trả lời khủng khiếp.

Với câu hỏi này , NhaQue vẫn phải trả lời là Nhaque cũng chịu . Vì bản chất CP mà Nhaque đầu tư không bị phụ thuộc vào bất cứ yếu tố đội này đội kia, có oánh lên hay không mà Chủ yếu Nhaque dựa trên các yếu tố định giá và sự khôn ngoan sau bao nhiêu năm kinh nghiệm ( nhìn dòng tiền ) từ thị trường.

Khi Quê mua không bao giờ nghe ngóng và cũng chẳng quan tâm đến đội này đội kia. Cứ theo định giá của riêng mình và mua để đó thôi, Mua xong nó xuống thì mua bình quân xuống và lên thì bình quân lên cho đủ số lượng. Cho nên nếu các bác có vào mà giá cp đã lên cao, thì cần theo dõi sát topic để phân tích . Cp có thể lên 100% thì vẫn có thể lên 200% 300% 400%. Nó do DN có đủ tiểm năng hay không.

Tất nhiên các CP nhaque mua luôn có 1 nguyên tắc riêng, đó là cổ phiếu tốt và tiềm năng. Tốt ở đây có 2 nghĩa :

• Tốt show ra luôn : lợi nhuận ầm ầm, loại này nhìn thấy sờ thấy nhưng sẽ mắc 1 cai là giá luôn cao
  • tốt tiềm ẩn : chưa show ra nhưng âm ỉ trong lòng , loại này thì rủi ro cao hơn nhưng nếu là loại này cơ hội là rất lớn , vì nó nằm ở 2 chữ tiềm năng, tiềm năng là gì thì lại xem tiếp :

tiềm năng là nó có vướng vào cái gì như M&A, định giá Lại tài sản, Thoái vốn nhà nước , Tái cấu trúc hậu thoái vốn ( cái này rất quan trọng vì khi còn vốn sở hữu Nhà nước, DN nhiều khi không book được các khoản lãi chờ hoặc doanh thu chờ do cơ chế )

ví dụ như DDV thuộc yếu tố thoái vốn và định giá lại tài sản chứ không phải nhìn lợi nhuận dòng tiền.

Nhaque trả lời đến đây chắc mọi người có thể thông cảm cho Nhaque vì không trả lời Mail riêng cho các bạn rồi phải không !

23 Likes

Vì bác nhắn vậy mọi người tưởng bác rời tàu đó

1 Likes