DDV - Trở lại sau kìm nén để bứt phá

DDV lượng CP trôi nổi khoảng 44tr cổ.

1 Likes

Có quả số liệu thống kê cũng kinh điển đó bác à.

=>Định giá lại Nhà máy DAP-Vinachem:

1- Giá vốn cách đây 15 năm xây nhà máy DAP khoảng 130 triệu đô (nhà máy DAP Đình Vũ đi vào hoạt động từ năm 2009). Để xây dựng 1 nhà máy quy mô tương đương với giá hiện nay mất khoảng 250 triệu đô. Khấu hao gần xong.

2- DDV đang sở hữu 64ha đất ngay trung tâm kinh tế cảng sôi động nhất của Hải Phòng. Giá đất nhà xưởng hiện nay đang ở giá 9 tỷ /1 công. Nếu tính 64ha kia định giá rẻ cũng 5000 tỷ.

3- DDV hiện đang sở hữu cảng biển chung truyển logisic ngay trung tâm Đình Vũ thông thẳng ra cảng quốc tế nước sâu Lạch Huyện, cảng tạm nhập tái xuất lớn nhất đông nam á. Để có cảng và giấy phép cảng này định giá cũng cả ngàn tỷ.

4- Có Nhà máy điện 12Mw.

5- Có Nhà máy sản xuất hóa chất Axit H2sO4 và HCL lớn thứ 3 việt nam.

6- Có Tiền mặt hiện tại khoảng 800 tỷ, không nợ Ngân hàng.

7- Vốn hoá hiện tại khoảng 1.500 tỷ một doanh nghiệp đầu ngành định giá rẻ mạt.

2 Likes

Dựa vào những gì mình tìm hiểu.

2 Likes

Bác cũng chịu khó tìm hiểu và thống kê chuẩn đó.

=>Hy vọng tháng 3 này sẽ là tháng mùa con Ong đi lấy mật

1 Likes

Mật ngọt Las-DDV cho ae cổ đông.

1 Likes

Với Las vẫn đồng hành tối thiểu qua năm 2025 như đã nói bên Píc las

1 Likes

19/4 đhcđ, mọi năm cũng vậy, có sớm hơn đâu

2 Likes

Dap ở đình vũ có cái núi thạch cao to đùng mà ko tái chế làm j bác nhỉ

1 Likes

Có kế hoạch rồi. Nó lập Cty với Sông Đà Cao Cường mã SCL trên sàn đó bác.

1 Likes

Với DDV tận dụng hết đầu ra …không bỏ gì cả bác

Vừa ngồi tính với giá phân DAP hiện tại DT của DDV quý 1/2024 khoảng 950 tỷ theo kế hoạch bán ra 60.000 tấn, LNST khoảng 70 tỷ nếu BLN như quý 4/2023 cùng kỳ LNST khoảng 140 triệu. Cùng chờ xem có đúng ko, nếu tiêu thụ cao hơn thì DT và LNST sẽ cao hơn.

1 Likes

IMG_3215
IMG_3216
IMG_3217

Vị trí cảng DDV

1 Likes

Giá cổ phiếu giữa SFG và DDV là 02 Công ty con cùng của Vinachem)….SFG đang giá Tím trần vài phiên……thấy thương cho DDV giá quá hẻo và khập khiễu so với giá trị thực của DDV hiện nay với SFG

Doanh nghiệp chất lượng, lại là đơn vị duy nhất ở vn sản xuất được hạt phân DAP - MAP. Ở góc độ định giá thì hiện tại giá khá rẻ. Nhưng sao giá lại đì đẹt và rẻ thế nhỉ… ???

1 Likes

Rồi DDV em nó sẽ trở về với giá trị đích thực của nó bác à.
Lướt qua bên Diễn đàn f 319 đọc lại tương tác vào tháng 4/2022 có bác khi đó giá bình quân cổ DDV = 43.000 đồng/cổ ….đúng thật là có bạn @Trung_Hieu_WSM trên diễn đàn f 247 đang phân tích đưa ra giá dự kiến 19.733 đồng/cổ thì nhiều bác ôm cổ DDV giá đỉnh 44.x vẫn chưa về được 1/2 bờ…

=>Tiếp tục quan sát thêm xem thế nào

1 Likes

uHm, thì thấy rẻ so với giá trị, nhưng trên tt cổ phiếu thì cần theo dõi diễn biến ra sao. Nay quan sát thêm em nó vậy, nếu oke thì xúc chiến cùng ae thôi. thấy tích lũy cũng oke. Hy vọng nó về đỉnh gió hú!

1 Likes

Mình là thợ khai thác mỏ….đãi vàng….chủ lực đi khai phá các cổ từ khi mới sơ khai…. ít ai để ý…… họ hàng nhà Vinachem mà, tủ dụ như gần đây:

-DRC giá từ 22.x giờ đã qua 33.x

-Las giá từ quanh 12.x mấy hôm trước đã có lúc cán mốc 20.2 rồi

=>Để tiếp tục quan sát thêm DDV nhịp tới xem thế nào ?

1 Likes

Las-DDV tích lũy để lên. Năm nay phân bón sẽ rất ngon.

1 Likes

DDV 15-16 mới nhiều ae chú ý.

1 Likes

Thì như tớ đã nói đầu Trang mà bác.

Cũng có thể khi DDV giá 15.x là lại túc tắc nhiều a,e vào để ý và khi qua 16.3 lại nhiều a,c,e vào khen (PHÂN) DDV thơm, ngon và bổ dưỡng.

Trước Las vùng 12.x nhiều bác cũng chê ỏng chê eo ( có bạn @nguagia12 ) ở bên Píc nói về Las rõ và hiểu tớ đoạn đó.

=>Ở trang số 14 Píc trên