DDV - Trở lại sau kìm nén để bứt phá

IMG_3215
IMG_3216
IMG_3217

Vị trí cảng DDV

1 Likes

Giá cổ phiếu giữa SFG và DDV là 02 Công ty con cùng của Vinachem)….SFG đang giá Tím trần vài phiên……thấy thương cho DDV giá quá hẻo và khập khiễu so với giá trị thực của DDV hiện nay với SFG

Doanh nghiệp chất lượng, lại là đơn vị duy nhất ở vn sản xuất được hạt phân DAP - MAP. Ở góc độ định giá thì hiện tại giá khá rẻ. Nhưng sao giá lại đì đẹt và rẻ thế nhỉ… ???

1 Likes

Rồi DDV em nó sẽ trở về với giá trị đích thực của nó bác à.
Lướt qua bên Diễn đàn f 319 đọc lại tương tác vào tháng 4/2022 có bác khi đó giá bình quân cổ DDV = 43.000 đồng/cổ ….đúng thật là có bạn @Trung_Hieu_WSM trên diễn đàn f 247 đang phân tích đưa ra giá dự kiến 19.733 đồng/cổ thì nhiều bác ôm cổ DDV giá đỉnh 44.x vẫn chưa về được 1/2 bờ…

=>Tiếp tục quan sát thêm xem thế nào

1 Likes

uHm, thì thấy rẻ so với giá trị, nhưng trên tt cổ phiếu thì cần theo dõi diễn biến ra sao. Nay quan sát thêm em nó vậy, nếu oke thì xúc chiến cùng ae thôi. thấy tích lũy cũng oke. Hy vọng nó về đỉnh gió hú!

1 Likes

Mình là thợ khai thác mỏ….đãi vàng….chủ lực đi khai phá các cổ từ khi mới sơ khai…. ít ai để ý…… họ hàng nhà Vinachem mà, tủ dụ như gần đây:

-DRC giá từ 22.x giờ đã qua 33.x

-Las giá từ quanh 12.x mấy hôm trước đã có lúc cán mốc 20.2 rồi

=>Để tiếp tục quan sát thêm DDV nhịp tới xem thế nào ?

1 Likes

Las-DDV tích lũy để lên. Năm nay phân bón sẽ rất ngon.

1 Likes

DDV 15-16 mới nhiều ae chú ý.

1 Likes

Thì như tớ đã nói đầu Trang mà bác.

Cũng có thể khi DDV giá 15.x là lại túc tắc nhiều a,e vào để ý và khi qua 16.3 lại nhiều a,c,e vào khen (PHÂN) DDV thơm, ngon và bổ dưỡng.

Trước Las vùng 12.x nhiều bác cũng chê ỏng chê eo ( có bạn @nguagia12 ) ở bên Píc nói về Las rõ và hiểu tớ đoạn đó.

=>Ở trang số 14 Píc trên

DDV - FA : Ngon. Ngành ngon. Thị giá rẻ so với DN. Đầu tư trung dài hạn ngon và nắm chắc thắng.

1 Likes

DDV - TA: Có vẻ chưa có sự ủng hộ, hàng cung cũng khá dồi dào. dòng tiền chưa tìm đến. Cần có sự bùng nổ, chứ nếu như này thì AE đầu cơ ngắn chưa thể tham gia được.

1 Likes

Những gì DDV thể hiện quý 4/2023 được duy trì sang năm 2024 + khối tài sản hiện có ko nợ NH + Thuế VAT sửa đổi ra thêm mỗi năm khoảng 150 tỷ thì giá này mua DDV ko thể thua chỉ thắng lớn. Năm nay DDV hoàn toàn có thể cán mốc 2x.

2 Likes

Tùy gu của ace mà chiến, chúc mọi người thành công nhé!

2 Likes

Cứ nhìn ngành CK, BDS, Thép nó kéo mới thấy phân bón đang rất rẻ sớm muộn cũng tới lượt.

2 Likes

Tớ ngắm nghía em nó cả mấy năm nay rồi. Và nền giá đi ngang cả năm nay chưa bứt phá so với một số cổ cùng ngành đã bứt phá mạnh……quả là bị đè nén như lò so…rồi

Tôi đánh giá Las-DDV là cặp DPM-DCM năm nào.

1 Likes

Chuẩn bài đó bác. Một em thế mạnh Lân và NPK ; còn một em thế mạnh số 01 ở Việt Nam về Phân DAP

1 Likes

Cơ bản nguyên liệu đầu vào nó giảm quá ác phản ánh qua quý iv 2023

1 Likes

Hai em Miền Bắc giáp TQ nên hưởng lợi giá nguyên liệu đầu vào để SX. Giá lưu Huỳnh quý 1/2024 còn thấp hơn cả quý 4/2023. Tận dụng lượng tiền mặt sãn có DDV hơn 800 tỷ, Las hơn 700 tỷ thì nhập nguyên liệu giá rẻ sản xuất là đúng bài.

2 Likes

Nhìn SFG thấy DDV rẻ bác a. Giờ bán mỗi cái cảng chắc bằng luôn vốn hóa cả Công ty.

1 Likes