Để F0 không còn loay hoay tìm kiếm mã CP, nhờ anh chị chia sẻ và tư vấn!

Em xin chào các anh chị cao thủ F247. Em và một số người bạn mới chơi chứng khoán có nhiều điều thắc mắc mong muốn được các anh chị có kinh nghiệm ở đây chia sẻ. Trước tiên là vấn đề tìm mã CP.
Em đang gặp 1 vấn đề đó là chọn được ngành muốn đầu tư rồi, nhưng không biết có những mã nào để chọn. Ví dụ như nếu dùng lọc nhóm ngành trên Fireant thì chỉ có các lĩnh vực kd theo giấy tờ, thực tế có thể sẽ khác, theo hướng mở rộng hơn. Vậy làm cách nào để em có thể tìm được danh sách các mã CP theo nhóm ngành đã xác định? em đang có định hướng là đầu tư vào ngành bđs, bán lẻ, ngân hàng, chứng khoán.

1 Likes

Ngành CK quý 1 là đỉnh nhất rồi

2 Likes

Ngành ck đi lên theo thị trường.

1 Likes

em tìm được định hướng về ngành muốn đầu tư rồi nhưng còn đang chưa biết chọn mã nào, và cách tìm mã theo danh sách ngành như trên thì có ở trang web nào hoặc app/ phần mềm nào không?

Vào fireant mục lọc cp theo ngành

1 Likes

cám ơn bác, Fireant thấy lọc nhưng chưa kỹ, vd như nhóm tài chính thì liệt kê ra thôi, chứ nó cungx k phân là ngân hàng, cty chứng khoán, … em tìm rồi không có nên mới hỏi xem còn kênh nào nữa k. :sweat:
em xem cái fialda thì … hơi nhiều dữ liệu, cảm giác hơi rối để F0 đọc hiểu :rofl:

Thôi nghĩ gì cho đau đầu. Phệt đại con ck, bds nào đi

ck thì bác có đang vào con nào k? em đang ngắm shs =))

Aps đang có game thì phải

Rực lửa như thế mà nó xanh

TCI - Siêu cổ phiếu giá rẻ dòng chứng khoán chưa tăng.

DDV - Màu xanh của lá nhờ phân bón. Đại hội cổ đông 22/04/2021.

Phân hả. Chắc là thối lắm :grinning_face_with_smiling_eyes:

Phân thối nhưng nhà nào cũng phải sống nhờ vào phân đấy. Cây có xanh tươi cũng nhờ vào phân thối.

Vậy mời cụ xúc🤭

Mua 30k DDV giá 11.2 rồi. Hiện tại đã dương hơn 30 củ rôi. Hi vọng e nó lên 14 kiếm cái xe máy.

Chart của nó sao hướng xuống. Lạnh người

DDV - Sang tuần a e sẽ biết giá trị của nó nhé.

Nhanh thôi. :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Uh. Nhanh mà. Thị trường đỏ máu mà e nó lại xanh.