DGC liệu có rơi vào mẫu hình vai đầu vai?

DGC đi nền 124-127 - rũ xuống 120 - break 131 với vol khủng rồi lại nhúng về 120-121. Liệu có rơi vào mẫu hình vai đầu vai? anh em cho ý kiến

3 Likes

DGC có mức kháng cự gần nhất ở 137.x, hiện chưa gãy trend tăng nên vẫn có thể mua vào ở giá hiện tại

4 Likes

Hy vọng cuối tháng này hoặc đầu giữa tháng 8 khởi công nhà máy Đức Giang Nghi Sơn thì tôi nghĩ DGC sẽ vượt 130 thuyết phục và hướng dần về 140 thôi, còn khi có giấy phép bôxit thì sẽ lên 2xx nhanh thôi

2 Likes

Vượt 132 -133 mới yên tâm được

1 Likes

Có nên kỳ vọng vào giá photpho vàng hồi phục và dự án nghi sơn?

1 Likes

Dự án Nghi Sơn thì chắc chắn tốt rồi bác vì sản phẩm hiện VN đang thiếu phải nhập và các nhà máy tiêu thụ lớn lại ở ngay kế bên luôn, còn giá phốt pho thì theo bác H chia sẽ thì cuối năm nay nhiều nhà máy pin và bán dẫn ở Hàn, Nhật, Ấn,… đồng loạt đi vào hoạt động nên nhu cầu tăng đột biến nên giá P sẽ tăng theo, tôi tin bác H, cá nhân tôi thấy bác ấy rất có tâm và tầm, cũng như trách nhiệm với cty nên chắc chắn những gì bác ấy nói có cơ sở. Tuy nhiên tôi nghĩ DGC khó bay xa được nên ae phải nắm dài mới ăn lớn (Dgc sẽ bay cao khi có giấy phép bôxit chứ hiện tại DGC xứng đáng 140-150k thôi - cá nhân tôi đánh giá vậy)

DGC nay vượt 132 thì 150 k phải nghĩ :slight_smile:

Có tin gì thế a e?

Em thấy giá này đang hơi cao đó các bác, doanh nghiệp cũng nhận biết chu kỳ kinh doanh ko thuận lợi nên giữ tiền mặt nhiều. Chắc đợi thêm

2 Likes

Đã hình thành vai phải, quan sát phiên mai???

Phiên nay quyết định xu hướng DGC

DGC bán hqua chuẩn bài

Vùng 110-115 cover lại a e nhỉ?

4% nữa là chạm neckline, xem hành động giá vùng này ra sao?

Về 110 k anh e?

Quan sát tiếp vùng 95-100

vai đầu vai thật kìa bác, về 80k không đây

Khả năng dừng rơi. Nay thôi vào thăm dò vùng 108-110

Call magin r, ko đoán đáy. Càng đoán còn chết

Những cổ phiếu như DGC càng giảm lại càng hấp dẫn :smiley: Em ước chừng định giá hết năm nay vùng 106-108k là hợp lý rồi bác