DGC qua rồi " thời hoàng kim "

hợp lý nhé. Nên anh em nào có ý định tham gia DGC thì đây chưa phải lúc

Cổ phiếu chiết khấu từ 140 về 80, cũng gần 50% rồi, bán ra lúc này có thể đúng, nhưng rõ ràng đã quá sai vì nên bán lúc 100 hoặc 9x. Có chăng nên chờ nhịp hồi của VNI và về lại giá 9x mà cắt.

Đang vào vùng quá bán, Tây nghỉ rút tiền thì sẽ có nhịp hồi. Đừng vội bán trong những phiên hỗn loạn.

1 Likes

Đơn giản giá hàng hóa vào chu kỳ giảm, các dự án khác chưa đem lại LN ngay thời điểm này, LN các quý trước cực lớn áp lực vào kỳ vọng các quý sau khó đạt được nên giá chỉ đi ngang hoặc giảm về điểm cân bằng mới ổn được. DGC về dài hạn vẫn tốt nhưng đầu tư hiện tại thì chưa.

1 Likes

Canh me giá ăn sóng hồi thôi các anh. Giá này về mặt kỹ thuật đang tới vùng hỗ trợ chạm 4 lần đều bật lên. Nếu không thủng thì vào hàng an toàn.

DgC hết vẹo. Nhìn biên LN là biết LN đột biến, biên LN đó không thể duy trì trong các năm tới.

1 Likes

Mô phật. RIP DGC

hết thật không các bác nhỉ.

Đáy 8x hay 6x đây

mình cứ nghĩ từ giờ đến cuối năm DGC được cấp phép khai thác 2 mỏ apatit thì ngon nên mua, ai dè nó lại đi xuống :))

Được cấp phép nhưng đi vào khai thác và ghi nhận doanh thu cũng cần thời gian mà. DGC khả năng sẽ về tầm 70-71 sẽ có nhịp bật lên 80. tranh thu mua TBG và sút

6x thì ôm luôn tích sản. khỏi bật bảng lên.

1 Likes

1 Likes

Nay sao em nó sàn vậy bác?

DGC nội tại k có gì xấu. vấn đề là bọn quỹ đang rút ròng tiền ra. Ai biết tin gì cập nhật.

Quỹ ETF nó rút hả?
Bọn etf rút hết về mẫu quốc thì khó xơi rồi

đoạn này chart với FA vất hết rồi bác ơi. đánh bằng niềm tin kaka. khi nào blđ nó hô vào mua đỡ giá thì tôi mới vào.

hỏi quỹ xem vì sao nó rút. thấy lạ.

nhanh lắm bạn ơi. trước mình có làm việc với mấy công ty chuyên về apatit trên laocai thì biết là DGC đã mua toàn bộ lượng ks khai thác của tất cả các công ty đó rồi, họ còn đặt mua cho cả năm 2022 và với yêu cầu chỉ cần gửi kho cho họ. Đang tò mò về cách mà giá cả nó nhảy nhót như thế nào mà hay thế thôi

Bạn tính xem DGC đạt được bao nhiu % lợi nhuận so với kế hoạch. Nếu là chủ DN thì bạn có book mạnh lợi nhuận không khi Dn đã đạt Kế hoạch KD cả năm.

Cổ phiếu hết chu kì mà. Sẽ đánh rát lắm, ép nhỏ lẻ bán cho hết. Rồi lái sẽ gom lại hàng.

1 Likes