DGC – thiên đường còn xa nhắm

Hay lại là bác J đây, nếu là J thì thôi nhường ông tất đấy. Haha, all in dgc đi.

Liệu đây có phải là đáy của nó khi nó vừa phi xuống, hay chỉ hồi kỹ thuật mà vào chửi ầm ĩ nhà cửa lên. Thôi tóm lại là pic phụ nữ không chửi nhau, tạm biệt, bái bai. Dgc to the moon đấy, all in bán nhà phun mẹc zin đi.

thiên đường ngắn. :laughing:

Liệu lúc đó có chắc nó không phi ầm ầm xuống tiếp, sao lúc đấy ông không vào phản biện lại đi, cứ chửi ầm ĩ lên. Thôi nên dừng ở đây, tôi không định giá dc nên cũng chẳng cmt gì ở đây dc, cũng chả biết là huyền có lùa gà hay ko. Suốt ngày chửi bới chả có tác dụng gì cả. Tạm biệt.

1 Likes

Trong tuần qua, giá P4 đã tăng nhẹ lên 27.500 CNY/tấn, điều đó khiến đội lái DGC liền hăng hái dụ mọi người vào bắt con mèo chết. Dù sao tử huyệt DGC vẫn còn lù lù ra đó, ai để ý là thấy ngay

Túm váy lại: bán sạch DGC

P/S Con trâu trắng

Thực ra với em thì diễn đàn nào cũng như nhau, bác nào theo em lâu thì biết em ko ngại post bài ở những diễn đàn chỉ có vài chục người vào mỗi ngày. Bởi sếp chỉ cần có bằng chứng trả lương cho em nếu vào đủ 2 lần/ngày. Tuần vừa rồi em phải dẫn quân đi thực tập các doanh nghiệp nên ko cần vào diễn đàn post comment nữa.

Đó là về công. Còn về tư thì đơn giản hơn:em đang đào tạo các bạn trong nhóm học chơi chứng khoán. Để các bạn ấy chứng kiến nhận định của em với bảng điện trùng khớp hoặc vênh nhau ra sao. Em ko sợ sai, mà chỉ sợ sai nhưng biết lí do vì đâu. Biết được lí do khiến mình dự đoán sai thì vẫn là đúng. Ví dụ như ngày 10/6 Lybia đánh nhau khiến giá dầu tăng trong khi em đưa ra kịch bản giảm. Nếu đoán đuọc cả việc Lybia sẽ nội chiến thì mới là chiện lạ.

Ngoài ra, vào diễn đàn này các bạn ấy càng dễ nhận diện đội lùa gà chuyên nghiệp của con trâu trắng. Dù sao đánh chứng khoán là cách kiếm tiền phù hợp nhất với con gái. Ko phải tiếp xúc trực tiếp với đàn ông cũng ko cần ra khỏi nhà. Như thế mình có tiền vẫn ko khiến hàng xóm dị nghị. Do đó khi vào diễn đàn chỉ cần tránh xa đám con trâu trắng là ổn

Giờ em đi khắp 61 tỉnh thành, ở đâu cũng có người quen dù đa số là chưa 1 lần gặp nhau

2 Likes

yêu cầu bỏ chữ tiếp.không cần xúc trực tiếp đàn ông. :laughing:

dgc gêm giấy giống hpg.lúc giấy đông.bảo trọng.qua tháng 10 vni dảm sâu.dõ. :laughing: :+1:

dd đông Gà.bảo tí.đánh chứng dèn tầm nhìn. :+1:

í tôi bảo tất các loại cổ đó.đông giấy lưu í số 1.kkk. :+1:

mâu thuẫn yêu cầu hoá giải.@huyen141292 @Jean.2007.chửi bọn chủ tịch nào láo đi.bọn đó phải chửi. :laughing:

tổ bà nó.dùng chữ huy động vốn hiếp bao nhà tan nhà.cửa nát. :laughing:

thế đi.đi uống rượu. :laughing: :+1:

dgc mai bay hở gaps ae chờ nhé

Jean ơi mài nói ít thôi già rồi chứ trử trâu đâu mà bô bô cái mồm

Mày lại bám đít cụ 7 à. Già rồi lẽo đẽo theo người khác mài ko thấy Mệt a

cii thế nào hả giáo sư ơi

Ngày 15/8 giá P4 đã nhích lên 28.000 CNY/tấn. Thế nhưng điều đó ko đủ khoả lấp tử huyệt của DGC nằm ở chữ : mỏ.

1.Né thuế: trong biểu thuế của bộ tài chính thì thuế tài nguyên của Apatit là 500.000 đồng/tấn. Thế nhưng DGC hiện đang nộp dưới 200.000 đ/tấn. Trong khi giá Apatit thế giới đang là 2000 CNY/tấn tức 7.2 triệu đồng/tấn, giá apatits trung quốc rẻ hơn thì cũng là 1500 CNY/tấn tức hơn 5 triệu/tấn. Vậy là mỗi năm DGC né thuế hơn 300 tỉ tiền thuế tài nguyên. Thậm chí với quặng loại 3 thì DGC chỉ nộp có 60-80.000 đồng/tấn, trốn tránh nghĩa vụ ở mức 77-83%. Chúng ta cùng chờ xem ai sẽ kí văn bản hợp thức hoá khoản chạy thuế này cho DGC.

2.Các doanh nghiệp sản xuất P4 trên thế giới đều tăng giá gấp đôi khi mà họ có mỏ. Ví dụ như Vân Thiên Hoa ở Vân nam bên kia biên giới với Laocai có mỏ 800 triệu tấn. Thế nhưng DGC lại chỉ sở hữu mỏ có 7 triệu tấn, đến lúc này chắc chỉ còn hơn 5 triệu tấn do mỗi năm khai thác hơn 1 triệu tấn. Vậy là hơn 4 năm nữa thì DGC sẽ lại trở về chân đi làm thuê giống như đồng nghiệp LAS của mình, và hiệu quả sẽ lại thấp đến đáng thương. Để xem ai sẽ giao thêm mỏ cho doanh nghiệp có truyền thống né tránh 77-83% thuế tài nguyên đây.

Túm váy lại: bán sạch DGC

P/S : con trâu trắng

1 Likes

Sau tuyệt phẩm buổi sáng mở topic “Hôm nay VNI tăng”, đến cuối phiên thấy đỏ quạch lại sửa tpic thành “Hôm nay VNI giảm” thì chúng lại được chứng kiến thêm 1 kiệt tác mới.

Topic này mở ngày 1/8, từ đó đến nay chưa bao giờ DGC có giá dưới 88. Vậy là có kẻ chẳng bao giờ mua DGC , cứ nhìn lịch sử thấy giá thấp nào đó là tự sướng như mình mua vào lúc đó. Và vụ mua DGC ở giá 84 là 1 ví dụ

Túm váy lại: trợn mắt nói dối, già ko nên nết. Hơn người ta ba chục tuổi còn đòi xưng anh

2 Likes

Kệ zin, zin thích cỏ nọn đới, cẩn thận jean kéo cả bầy bắn cờ