DIC-Tìm về quá khứ huy hoàng!

Chuyển mình kịp thời Tiền thân của DIC là chi nhánh văn phòng Công ty Đầu tư Xây dựng và Du lịch Vũng Tàu. Năm 2003, nâng cấp thành công ty con 100% vốn nhà nước với công ty mẹ là CTCP Đầu tư Phát triển Xây dựng (DIC Corp). Lĩnh vực kinh doanh chính là thi công xây lắp công trình dân dụng, công nghiệp; mua bán vật liệu xây dựng, vật tư thiết bị phục vụ xây dựng; khai thác chế biến khoáng sản làm vật liệu xây dựng; môi giới bất động sản, dịch vụ nhà đất; cho thuê kho bãi, văn phòng, nhà xưởng; sản xuất vật liệu trang trí nội thất, ngói màu; đầu tư phát triển khu công nghiệp; hạ tầng kỹ thuật đô thị, khu công nghiệp, khu chế xuất, khu công nghệ cao.
Ban đầu hoạt động kinh doanh chính của DIC là thực hiện các hợp đồng thi công xây lắp, nhưng nhận thấy lĩnh vực này mang lại lợi nhuận thấp nên DIC dần chuyển hướng sang hoạt động kinh doanh nguyên vật liệu xây dựng như clinker và sắt thép. Đây là lĩnh vực kinh doanh chủ lực của DIC khi chiếm đến 75% doanh thu hàng năm.
Đáng chú ý là hoạt động cung cấp clinker cho hơn 30 trạm nghiền (chiếm 85% thị phần) thuộc các công ty sản xuất xi măng ở khu vực phía Nam như: Xi măng Hà Tiên, Xi măng 406 Cần Thơ, Xi măng Bình Dương, Xi măng Cần Thơ . Theo thống kê, sản lượng tiêu thụ clinker của DIC đạt khoảng 55.000-60.000 tấn/tháng. Thậm chí, sản phẩm của DIC đã có mặt tại một số quốc gia và vùng lãnh thổ Đài Loan, Bangladesh, Philippines, Trung Quốc, Singapore.

Nếu cung cấp clinker là lĩnh vực mang lại doanh thu lớn nhất, thì kinh doanh sắt thép là lĩnh vực mang lại lợi nhuận nhiều nhất cho DIC nhờ các hợp đồng cung cấp thép cho các công trình của công ty mẹ là DIC Corp và cả những dự án bất động sản do DIC làm chủ đầu tư.

2 Likes

Xi măng Hà Tiên(HT1) nhà sản xuất xi măng lớn nhất khu vực miền Nam- hưởng lợi lớn từ đầu tư công…
Công ty mẹ Dic Corp ( DIG ) khởi công 4 dự án lớn quí 4/2021…
Múc húc xúc-khuyến nghị nắm giữ 6 tháng-1năm…

Mới ăn dc từ 30.5 giờ lên 37.4 lồi mồm. Theo bác target tới bnhiu ạ

DIC là công ty con của DIG… 2 mã cổ phiếu khác nhau
DIG thì mình om vô thời hạn, tự đặt mục tiêu 300k / cổ

Lên tàu thành công… kkk
Hẹn gặp lại ae vào thứ 6 tuần sau

DIC ủ sẽ giàu. Cty mẹ triển khai mạnh các dự án nên DIC sẽ làm ko hết việc

3 Likes

Tranh thủ lúc e còn xấu bẩn ai cũng chê… đặt ít gạch… hahaha

1 Likes

Mình xúc từ 2.1. Mới hiểu e này được 1 phần, bài của ad chưa rõ về DIC lắm

1 Likes

Bác lập 1 pic về DIC đi, e theo đuôi với… e mới tham gia thị trường này thôi, nên còn kém lắm… chưa thấy bài nào về DIC nên đăng tạm 1 bài đấy… kkk

4 Likes

DIC là vợ 2 của mình, vợ cả của mình là NHA, ok khi nào rảnh mình làm 1 bài về DIC.

2 Likes

Nhớ tag e vào nhé… kkk

1 Likes

Cụ nghiên cứu NHA chưa.

láy nắm cã đánh lên 20 cũng dc

1 Likes

Cụ làm pic đi. Con này vốn hoá bèo mà tài sản nghìn tỷ. Mỗi tội ôm cục nợ hơi lớn

Ok đó em,sang năm 10k đạt. :laughing:

2 Likes

Phím con hàng nát như tương mà bác nào cũng khen thế này… =]]

1 Likes

Chú nói thêm tiêu đề “bán nhà mua” là giỏi hơn tất cả diễn đàn này,không khiêm tốn quá. :laughing:

Anh khen thật đó,không lòng vòng.

2 Likes

Tất tay DIG đi

Kiếm tí râu ria bác à… kkk

2 Likes