DID - Phiên bản 2 của DIG

húng quá đu 15 rồi sếp Ho ơi. :((

2 Likes

Cả thị trường đỏ, DID xanh, bác Ho_Ho uy tín quá

Bán là mất hàng

Đã lên tàu cùng bác @Ho_Ho@Hoa_ngoc_lan, kỳ vọng DID vốn hóa lên 5000 tỉ

1 Likes

Yên tâm đợi cho bên bán, kê bán giá thấp tý nữa đi rồi múc mới vui. DID ko phải dành để lướt, nên ai mua thì nên tìm hiểu doanh nghiệp kẻo lại bán đi quay lại chim chóc cắn xé.

1 Likes

Bác @Ho_Ho định giá RNAV mã DID khoảng bao nhiêu?

Bác nào lại múc quả chất lượng đổi màu thế?

Bác nào mất hàng thì khai mau

https://m.vietnamnet.vn/vn/bat-dong-san/thi-truong/hau-dau-gia-dat-thu-thiem-khach-xep-hang-cho-mua-nha-lien-tho-gia-trieu-do-821001.html?zarsrc=31&utm_source=■■■■&utm_medium=■■■■&utm_campaign=■■■■

Ố, e tưởng bác nói là chờ xem có PHT k? Nếu k thì là cổ đểu, giờ nó chính thức rồi bác lại bảo đánh lên 40 mới k phải cổ đểu, chiều bác khó thật. Thôi cổ nó ntn cứ mang lại lợi nhuận cho mình là được bác ạ, quan trọng gì, BANK, CHỨNG xịn vậy mà lỗ thì cũng vứt.

Không có đểu hay tốt. Quan trọng là giá mua rẻ hay đắt quyết định lơi. VHM VNM nó tốt rồi thì mua giá cao nó phải giảm thôi. Tư duy theo bác @Ho_Ho là tư duy đầu tư ngồi vào chỗ trũng, thấy doanh nghiệp rẻ thì múc, còn đợi nó chạy phải theo thiên thời.

Bác Tuấn chủ tịch DIG định giá miếng Long tân bên cạnh tương lai 200 - 300 triệu/m2 xây thành Thượng Hải của Việt Nam thì miếng Phú Long Tân của DID thấp nhất cũng phải 100 triệu /m2 trong tương lai, thì suy ra 42,86 ha suy ra khoảng 20 ha thành phẩm (mật độ xây dựng 50%)*10^4 * 100 triệu * 0.3= 5000 tỉ lợi nhuận. Mà giờ nó mới đang đền bù thì xây cũng còn lâu, nên đất nó càng để giá càng tăng. Chỉ biết cứ mua được là giàu, còn lại việc của công ty.

2 Likes

Cảm ơn bác @Ho_Ho

@Ho_Ho thấy bác phân tích hay quá, cũng lọ mọ tìm hiểu. Nay vào ít theo chân bác

1 Likes

Tư duy đầu tư dài hạn, mua DID giống như mua con heo 5kg, mua xong để đó đợi lên 60_80kg

A7 định giá miếng Long Tân của DIG 15 tỷ đô

Rất kết bác @Ho_Ho và A7 về tư duy vùng trũng

cổ vẫn rác lắm, đất bảo nhiều nhưng hãy nhìn sang các mã bđs khác mà xem. Đợt này ko lên 4x thì là bán giấy