DID - Phiên bản 2 của DIG

Nhiều thằng bán xong vào làm chim lợn

1 Likes

A7 bảo chừng nào còn chim lợn cổ còn lên

khó, tâm nó khác không thể SS vậy được. Bác thấy DID tăng vốn lên để làm gì. 1 trả nợ ngân hàng, 2 trả tiền mua NVL cho công ty ST TGN.
Tăng vốn mà ko đi kèm đầu tư phát triển mà làm vậy thì có triển vọng không

Tôi thấy sau đợt này tăng vốn mà toàn lãnh đạo múc thì vẫn ham, họ đang chiếm 70% mà họ lại mua hết thì tỷ lệ sở hữu lại tăng thêm. @Ho_Ho game này chắc còn dài.

Phải làm từ từ chứ bác, nợ đến hạn không trả ngân hàng nó siết nợ thì sao. Giải quyết từng cái một, giờ nợ tới hạn thì trả nợ trước xong, sau đó tiếp tục pht một lần nữa để có tiền làm dự án. Bác Điền mới lên làm chủ cty mà cty đã có sự thay đổi theo hướng tích cực là điều đáng khen .

1 Likes

Nhất là con ngựa hoang vốn còi vào đây làm con nhặng vướng chân

Cụ này nói phải này

nguyên vật liệu thì tiền từ kinh doanh, tiền từ kinh doanh nó đi đâu mà phải phát hành thêm cổ phiếu lấy tiền chi trã tiền mua NVL

Chủ yếu tiền từ pht là của ban lãnh đạo chiếm tới 64% ( trong bản cáo bạch có nói), tiền của cá nhân nhỏ lẻ có được bao nhiêu

Làm ăn kém hiệu quả, hoặc tuồn sân sau. Giờ tăng vốn lấy tiền nđ 4 để trả nợ, nực cười

ai còn vướng mắc cứ nói để hồi sau tôi gặp riêng lãnh đạo hỏi cho ra lẽ

2 Likes

Anh em trong pic chém gió thoái mái nhé, nhưng trên tình thần tôn trọng nhau, cá nhân mìn thích mọi người tranh luận và đưa ra nhiều ý kiến, nhiều góc độ

1 công ty bê tông mà bình quân 1 tháng 18.000m3 là rất ngon tuy nhiên Lợi nhuận chả bao nhiêu cả, vấn đề lớn nhất đang nằm chi phi` NVL quá cao

1 Likes

Thuần e cũng qt thằng em út dig à

Tôi nghĩ riêng thằng chủ tịch của thế giới nhà nó ăn hết của anh em rồi, mà năm ngoái mới đuổi nó đi, TGĐ Trần Anh Điền lên làm chủ mới

Bác cũng chơi đế chế à, nếu biết chơi trò này thì tuổi cũng tầm 35 trở lên!.

1 Likes

Trẻ ra gần chục tuổi à

Mấy thằng trong thế giới nhà nó ăn hết của anh em, mà cuối năm ngoái bác Điền gom đủ cổ phiếu lên làm chủ mới, giờ anh em cứ đợi báo cáo tài chính sắp ra là biết có ăn hay không.

Tôi tin rằng bác Điền sẽ cho phần anh em chúng ta, bởi bác rất có tâm huyết với cty, năm ngoái tôi đi họp thấy được điều này.

Bác trong nội bộ thì tính xem năm nay có gpmb và thi công dự án được không