Điểm hẹn 2024

bank chú ý vpb và ssb. còn lại phần lớn dư địa không còn nhiều.

5 Likes

Nguyên tắc công bằng, không có gì tăng mãi và không có gì giảm mãi. Giảm sâu thì lên mạnh, ngược lại tăng sốc thì giảm sâu. Đã tăng đủ từ 18 tháng trở lên và tăng nhiều lần thì dư địa không còn nhiều, thậm chí điều chỉnh khá nhiều

3 Likes

TPB còn dư địa ko bác, e thấy nó cũng ko tăng trong nhịp tăng của bank đợt vừa qua.

TPB khả năng đang nhịp tích lũy dài. xét định giá cũng phù hợp và còn dư địa nhưng có thể vẫn trong box tích lũy. chờ đóng tuần xem xét thêm.

3 Likes

trong nhịp tăng của bank vừa qua đa số là các bank có tệp khách hàng là DN, còn các bank bán lẻ thì tăng yếu hơn. E nghĩ đó cũng là lý do mà TPB và VPB tăng yếu hoặc gần như ko tăng. Nhưng với tình trạng ng dân còn thắt chặt chi tiêu, ko tiêu dùng nhiều thì có lo ngại việc tăng trưởng của khối bank bán lẻ ko bác?

Hn đúng là dòng V đỡ chợ thật bác Sống Đã ạ. Ko biết anh có đỡ đc lâu ko.

Tôi nhìn góc độ cung cầu cp thì cả 2 đều điều chỉnh tích lũy sau khi in thêm giấy. Giấy nhiều pha loãng cổ đông nên nó mới ì ạch.

2 Likes

Lịch sử HPG chia giấy các lần trước thì sau khoảng 1 năm chia đôi chia ba từ đỉnh. Đợt này HPG, TCB đều tăng khoảng trên 18 tháng, giá cp tăng x3, x4 ngay vùng sóng 5. TRong khi tiền vào chợ không nhiều. khả năng lại chỉnh tích lũy lâu.

5 Likes

ngay cả VPB, SSB cũng chưa thoát khỏi box tích lũy (hộp darvas) nên nguy cơ test lại là bình thường.

1 Likes

Theo bác đã nhặt dép đc chưa ạ?

1 Likes

timing lúc đầu là tháng 6 thì chờ hết tháng 6 đã

4 Likes

Chiều nay e thấy VRE ko bị giảm dù Vni có lúc bay gần 30đ thế là đã xòe tay ra bắt 1 ít rồi. Thế mà cuối phiên cũng ráng đỏ cho bằng anh bằng em.
Thế thôi lại chờ cơ hội DCA vậy.
Hn đi 1 vòng thấy mấy tin đồn về KRX rồi MSN bị thoái vốn các thứ, không biết là đợt này các anh có đạp mạnh ko nữa.

KRX 20 năm nay VNI chưa từng thấy, vẫn lên lên xuống xuống. KRX nó chỉ là vấn đề kĩ thuật và chả có vẹo gì mà bà con cứ tin lời đồn. cái vấn đề nâng háng nó không xài KRX thì xài hàng nào chả được, mấu chốt là vấn đề pháp lý. Muốn nâng háng thì dòng tiền vào ra phải tự do, và bài học của Thái Lan năm 97-98 là rõ. Tiền vào nhanh rút nhanh thì chiến trường càng khốc liệt trong khi bà con mình chưa thực sự hiểu về đầu tư CP. còn MSN thì tôi thấy như cái hố đen, tài sản tăng nhanh nhưng nợ cũng tăng nhanh và các NĐT dài hạn đều mất dần kiên nhẫn

5 Likes

Tỉ giá $ chợ đen lên 26k. Từ đầu năm đã tăng khoảng 8%. Rất khó

1 Likes

Sau 01/7 lại bơm tiền thông qua tăng lương. Lạm phát và tỉ giá sẽ nóng lên.

4 Likes

VRE của em đã tăng bác @Songda ạ, thôi vui tạm 1 ngày đã. khi nào giảm thì tính sau.

FA ở đáy thì không lo. Có kế hoạch thì cứ thế hành động. Vni chỉnh thì cp về vùng mua vẫn cứ phải mua dần. Đáy là 1 vùng chứ khó biết điểm đáy

4 Likes

Giống như cp công nghệ, đến điểm chốt lời thì người ta chốt lời. Không có gì tăng mãi và không có gì giảm mãi trên thị trường. Giảm đến mức bán đồng nát là cùng

4 Likes

Vâng, FA ở đáy, TA ở đỉnh, e nhớ câu này bác đã nói năm 2022 rồi.

Vhm, vre bộ đôi đẻ trứng vàng này về vùng mua được rồi. Còn giá nào là điểm đáy thì chịu

4 Likes