Điện thắp sáng tương lai mùa Covid

vậy hả, khí vẫn tím kìa. A thì vẫn ko mua cổ trụ, chỉ chơi midcap thôi :smiley:

6 Likes

ÔI CST và NBC đã hết sóng .

AMS hết sóng còn đầu 2x bác chủ

Ksv là Nhôm phải k anh? Than bạn của xi măng—- bcc ht1 :see_no_evil:

AsP hay phết huynh ơi😉 nó mà như TDG thì e nhảy cây dừa

Nó có mỏ đồng, kẽm và mỏ sắt em. 1 mỏ cực thú vị nữa là đất hiếm e nhé. Giá đồng, kẽm quý 3 vẫn ở mức cực cao. Còn giá phôi thép cũng vẫn trên 14 triệu/ tấn nên quý 3 KSV vẫn lãi lớn a view 6x khéo vẫn hớ :slight_smile:

1 Likes

nay e ngó thử ạ. than thì cất két, cuối quý mở xem lại. giờ cứ đi xúc khai khoáng ăn theo sóng . ahihi. chúc a cuối tuần vui bình thường :))

1 Likes

Giá phôi nhập khẩu giữ mức 674 USD/tấn cuối tháng 8/2021, giảm 4,7% so với cuối tháng 7. Giá phôi nội địa giao dịch ở mức 14.500 đồng/kg đến 14.800 đồng/Kg trong tháng 8.
Còn giá đồng, kẽm…e xem trên trang e hay xem ấy. Thép đêm qua cũng sắp vượt đỉnh thế mà ace chê TIS KSV :joy:

’ có đôi lúc thấy lạc lõng vãi anh à…1 mình 1 pic…". đỏ chê- xanh tím đua. ahihi.

https://vnexpress.net/xuat-khau-sat-thep-vuot-7-ty-usd-trong-8-thang-4358098.html

uh, rẻ éo đua xanh tím đua rồi kêu lỗ hả :smiley:

1 Likes

KSV mai vào đc k anh @Linhcdb

Sáng mới view tổng kết lại cho kỳ vọng quý 3 và 4 của TIS và KSV lãi to nè, tớ định giá TIS KSV 6x cơ mà. Các bạn cứ canh giá tốt mà vào nhé :smiley:
Gía thép đêm qua lại sắp vượt đỉnh lịch sử, vậy mà ace vẫn chê TIS KSV sao :rofl:

1.TIS sở hữu cả thép + than 2 loại vật liệu đang hot => mục tiêu 2x

1. KSV sở hữu mỏ quặng sắt, kẽm, đồng và đặc biệt là đất hiếm.

a.Phôi thép trong nước vẫn duy trì trên 14 triệu tấn

“Giá phôi nhập khẩu giữ mức 674 USD/tấn cuối tháng 8/2021, giảm 4,7% so với cuối tháng 7. Giá phôi nội địa giao dịch ở mức 14.500 đồng/kg đến 14.800 đồng/Kg trong tháng 8.”

b.Gía đồng

https://tradingeconomics.com/commodity/copper

c. Gía kẽm

…là tất cả để kì vọng TIS 2X và KSV 6X khéo vẫn rẻ quá =))

2 Likes

khi mua cổ nào cũng nói rõ mục tiêu để các bạn khỏi bỡ ngỡ mà vẫn bị gáy mồm :slight_smile:
NBC vào đúng vùng 24-27 chưa nhỉ :slight_smile:
có CST còn kém vài line để chạm biên dưới 27 :rofl:

3 Likes

cảm ơn anh @Linhcdb

Bác nhận định chuẩn quá

Lợi thế của TIS so với các DN sản xuất thép khác :slight_smile:
Quặng + than cốc tự chủ hết, là cơ hội tăng biên LN :ok_hand:
Dự báo nhu cầu tiêu thụ cuối năm sẽ phục hồi, cơn sốt giá thép liệu có nóng tiếp?
Hiện tại, giá quặng sắt giảm mạnh là nguyên nhân chính khiến biên lợi nhuận của các nhà máy thép tăng mạnh hơn, mặc dù giá than luyện cốc vẫn tăng. Giá thép theo đó sẽ có thể điều chỉnh tăng nhưng chắc chắn tốc độ sẽ chậm lại", đại diện Hiệp hội thép Việt Nam nhận định.

3 Likes

Giá thiếc cũng đang ngấp nghé đỉnh, KSV thông qua công ty con ( KCB)
cũng đang sở hữu mỏ thiếc tại cao bằng

2 Likes

Em đua tis giá 14,6 cảm ơn anh ạ

Nó chỉnh rồi chạy tiếp không anh ạ?
Đó giờ em chưa biết cảm giác lồi mồm nữa, hy vọng 2 bé than này thoi6iii :sweat_smile: