Điều khoản sử dụng dịch vụ f247, xử lý các vi phạm nội quy

Số lượng ko phản ánh chất lượng anh êu vấu ạ! Nói chung đánh giá chất lượng thì phải người có đủ trình mới đủ tầm để đánh giá!

2 Likes

Sẽ có điểm cân bằng. Giống a view dig 1tr/1 cổ, nhưng q1/2023 giá 3x-4x, cuối năm giá 150x là ổn, và nó ko hề phét :joy: hoàn toàn có cơ sở

Hệ thống xếp hạng thành viên cũng nên thay đổi.

Hiện bảng xếp hạng chỉ tính tổng lượt tim mà không tính đến các yếu tố khác, như: lượt tim trung bình mỗi bài đăng, tổng thời gian tương tác trên diễn đàn, tổng lượt tim nhận được trong chủ đề (tim của thành viên khác trong chủ đề), tổng lượt tim cho chính cá nhân đó và tổng số lần vi phạm các quy định của diễn đàn.

Giờ mới để ý thấy cái xếp hạng trên cái thanh chạy chạy ở trên khác hoàn toàn với cái xếp hạng trong trang Thành Viên: https://f247.vn/u?order=likes_received&period=all

Các Mod nên thống nhất cách xếp hạng lại theo cách tính trọng số mỗi tiêu chí sẽ công bằng hơn.

@Suzy @SuperModerator

2 Likes

Rõ ràng cách xếp hạng được như vậy thì tốt. Đồng ý với bác.

F247 nên bổ sung tính năng “Chặn thành viên ra khỏi chủ đề” dành cho chủ topic. Khi có thành viên nào cố tình đeo bám gây rối thì chủ topic có thể chặn họ ra khỏi chủ đề của chính mình. Thành viên bị chặn sẽ không thể đăng bình luận và tương tác trong chủ đề đó. Như vậy sẽ hạn chế nhiều hơn việc tranh cãi diễn ra và các mod cứ phải cảnh cáo.

Mong ban quản trị sớm xem xét. @Suzy @SuperModerator @AdminF247 @chicken @SuperAdmin @Chunjunxo

2 Likes

Tôi có ý kiến nhỏ các mod @SuperModerator, @suzy xem xét có thể thay đổi và thêm chức danh trên F sau cao thủ tới Đại Cao Thủ, cuối cùng là Siêu Cao thủ, như vậy sẽ hợp lý hơn là gạo cội, vì có trung thủ, cao thủ lên gạo cội nó ko tương đồng lắm về ý nghĩa, cấp bậc. Gạo cội nghiêng nhiều về thời gian hơn trình độ.

6 Likes

Ai chà . làng lại quan tâm với mấy cái danh này à . :grinning:

1 Likes

Bác biển ơi nhận định thi trường 2023 sẽ ra ra sao a

@SuperModerator, @Suzy các mod ơi hai hôm nay nhắn tin chữ cứ chạy ra khỏi khung ko nhìn được nên nhắn dễ vị sai lỗi Chieng tả mà ko sửa được, các mod báo IT fix lỗi dùm nha.
Nhân tiện nếu các anh ấy thêm đc các icon động như bên G3… thì tuyệt vời hơn nữa. Tks các mod

2 Likes

cám ơn bạn đã phản hồi, Suzy sẽ báo lại team kỹ thuật để xử lý sớm nhất có thể nhé!

2 Likes

Cảm ơn mod suzy đã phản hồi thông tin của thành viên rất nhanh chóng.

2 Likes

Yêu em :heart_eyes: phản hồi đóng góp chuẩn . Thay mem cảm ơn em

“Dễ vị sai lỗi chieng tả” mà ko sửa được luông! :joy:

2 Likes

Post hình cũng khá là lỗi lầm. Hic

3 Likes

@suzy @mod Mod ơi, tình hình hiện tại F bị lỗi, mọi người tag tên bạn bè, không hiện thông báo. Đồng thời xuất hiện 1 số lỗi vặt, chẳng hạn như khi bình loạn thì bị khuất kí tự ở cuối hàng đầu tiên ạ. Mong mod khắc phục sớm ạ.

2 Likes

Mod đã báo bộ phận kỹ thuật sớm xử lý các lỗi trên, cám ơn bạn đã phản hồi nhé!

2 Likes

Nay mượt hơn rồi cảm ơn mod

4 Likes

Xin chào Mod @sury @mod !
Mình mới tham gia diễn đàn một thời gian và thấy F247 rất hay và sôi động hơn những diễn đàn khác, tuy nhiên mình xin góp một ý kiến nhỏ về cách dùng từ xưng hô để những member mới tham gia diễn đàn sau này đọc nội dung các Pic chủ đề trong diễn đàn sẽ thấy văn minh, lịch sự hơn, cụ thể: các MOD cấm hẳn dùng từ “Mày, Tao” thay bằng từ “Mình, Tôi, Tớ, Bạn, Anh, Chị, Em…” hoăc xưng tên của mình. Những member trước đây có sử dụng từ “Mày, Tao” bỏ qua hết không tính vi phạm lỗi. Các bạn member muốn chửi bậy cũng không chửi được, ví dụ từ Bố Mẹ bạn…, Bố mẹ em … đọc nghe sẽ không thấy bậy.
Chân thành cám ơn các Mod xem xét ý kiến này của mình.

4 Likes

Mình thấy thành viên này đăng rất nhiều thông tin rất loãng diễn đàn ạ( thông tin thì cũng chỉ đi copy paste không hơn kém nút Ctrl C V) ,mong mod @Suzy nhắc nhở thành viên này nếu đăng thì chỉ nên đăng vào một bài chung chứ muốn tìm bài viết đang quan tâm thì lại gặp toàn bài viết của thành viên này

1 Likes

@Hahaduong bạn vui lòng không tạo topic liên tục theo hình thức copy paste tin tức ntn nhé. Mod nhắc nhở lần đầu, nếu bạn muốn đưa thông tin đến các thành viên khác thì có thể tạo thành các topic tổng hợp theo chủ đề để không tạo cảm giác đang spam và hạn chế ảnh hưởng đến việc hiển thị các topic của thành viên khác và việc tìm đọc thông tin của cộng đồng.
Cám ơn bạn!

3 Likes