DIG (2023-2024) - Đại bàng tái sinh!

Thêm 2 dự án quan trọng nữa là Đại Phước và Pullman bạn nhé.
Hai dự án này doanh thu khoảng quanh 7 000 tỷ (bảy nghìn tỷ)

2 Likes

Nói chung là quá đẹp; dư nợ và tp thì ít

2 Likes

anh Thiện Tuấn khẳng định: “Quỹ đất và dự án của DIC corp làm tới 2050 năm chưa hết” kkkk
các dự án khác là của để dành, ở đây tôi chỉ tính 4 dự án hạch toán chắc chắn năm 2023 thôi

TPDN coi như DIC corp đã xử lí ổn nhất rùi, diggers khỏi cần lo nửa
1/ ngày 10/11/2022 DIC Corp đã mua lại 539 tỷ đồng mã trái phiếu DIGH2124002 với mệnh giá 1.000 tỷ đồng, đáo hạn ngày 30/9/2024, giá trị dư nợ lô trái phiếu còn lại là 461 tỷ đồng.
2/ngày 10/11/2022 DIC Corp mua lại 1.061 tỷ đồng trái phiếu mã DIGH2124003, với mệnh giá 1.500 tỷ đồng, đáo hạn ngày 26/11/2024, giá trị còn lại 439 tỷ đồng.
3/ ngày 31/3/2023, DIC Corp mua lại 1.000 tỷ đồng trái phiếu mã DIGH2124001 để giảm dư nợ từ 1.000 tỷ đồng về 0 tỷ đồng.

Đã hết TP đâu mà cụ phán hết

có số liệu cụ thể đã qua kiểm toán 2022 và thanh tra vừa rồi đó, tôi có phán gì. Cụ đọc mà có chịu hiểu đâu :mask:

1 Likes

kiểm chứng nè

đừng có phán vớ vẩn nhé

1 Likes

Tôi tưởng cụ bảo trả hết tp. Cụ cũng xem lại cm của tôi. Tôi bảo chưa trả hết

Còn dư lại 900 tỉ đó

Cụ cứ lồng lộn lên như quần dính lá han thế

1 Likes

Trong giai đoạn này kể xả yêu DIG đến mấy thì nhìn thực tế. Chỉ cần quang 20 đã là thành công. Một số bác hiện yêu qua DIG nên vẫn mơ 2x ÷5x

Yêu cầu Trung Quốc rút tàu Hướng Dương Hồng 10 khỏi vùng biển Việt Nam

Xin thêm thông tin của bác 3 tấn về dự án đảo đại phước. Tôi thấy triển khai đã lâu nhưng mãi chưa thấy tin tức.

1 Likes

Thông tin hỗ trợ ra liên tục mà lại ko tăng. Khối lượng tăng mà giá đỏ. Vậy mua hay bán?

1 Likes

đã phân lô và hoàn thành phân khu xong lâu rồi, hiện tại còn vướng mắc 1 vài chổ pháp lí. Vừa rồi chính phủ cũng đã gỡ vướng xong rồi bác. Đang chuẩn bị khâu quản trị và vào bệ phóng sơm thôi nhé

1 Likes

cám ơn bác. xin hỏi thêm 1 câu nữa là dạo trước tôi thấy có 1 trang báo lớn nói về DIG đã chuyển nhượng, bàn giao dự án trong Đại Phước cho những doanh nghiệp khác như Sovico …v…v…vậy thì sau khi mở bán thì những dự án đó còn phần DIG không hay đã nhượng sang cty khác?

Đã sang nhượng một phần và Dig vẫn còn đất ở đảo Đại Phước. Hình mình chụp bên dưới là vừa qua cầu Đại Phước vào đảo là có biểu tượng của Dig

2 Likes

đúng rồi bác

Mình không rỏ bác. Mình qua xem thực tế và chụp hình lại thôi

nội bộ chuyển vòng vòng, nói chung chia miếng bánh ra cho phù hợp. Xong rồi đó, ổn rồi