DIG: Bức phá ngoạn mục, chinh phục CLB vốn hóa 8 tỷ USD 2022....!

Nội tại DIG vẫn quan trọng nhất, mấy cái này làm tăng thêm giá trị của DIG

3 Likes

Bác trước lập pic bên f318 ah.

1 Likes

Vân bác, nhiều anh em kêu tôi mo bên đây để anh em cùng đồng hành với DIG chắc phải đến năm 2025 quá, khakha

4 Likes

Chờ himlam sút cho xong đã. Giờ còn mông lung lắm. Con hàng DC4 cũng chạy về nơi xa lắm rồi, liệu a còn nắm?

1 Likes

DC4 chuyên về xây lắp à bác. E nghĩ k ngon, nên dồn về DIG thôi. DIG nên đầu tư dài hạn nhé.

1 Likes

Dc4 ra lau roi bác, giá này thì tập trung dig ngon hơn. dc4 sẽ trở lại sau

Dig mình từ giá 20 đấy

Dc4 đánh còn khét hơn thằng cha nó :))

1 Likes

Dong tien lon thì choi dig, dc4 ve vung nay cung ngon roi

Bác chủ Pic cho xin ý kiến về việc doanh mục Chứng khoán kinh doanh của L14 tăng từ 486 tỉ lên 700 tỉ của quý 01.2022. Theo mình hiểu là L14 gia tăng sở hữu thêm cổ phiếu đúng không ạ.
Cảm ơn!

1 Likes

Bên f318 tự kick nick mình ra nên ko sinh hoạt dig bên đó đc…rất vui khi thấy bác bên đây

1 Likes

Phải đọc kỹ cty mẹ và cty con L14, thực chất là cty con LFI mua thêm cp, chắc là quy 1 vừa rồi mua thêm cp dig-ceo khả năng cao trên 200 tỷ vào.
Mấy ngày trước có bài bên FireAnt nói cty L14 đầu tư tài chính trên 35% ts là ko đúng, L14 đầu tư đúng luật vì công ty con LFI đầu tư là chủ yếu, nên khi hợp nhất bctc L14 vẫn đúng luật. Anh em phải hiểu rõ bản chất ko thì bị mấy bài báo viết ko biết gì lại đem ra bán hàng sau này nó tăng lại hỏi tiếc.

3 Likes

Giờ có pic bên đây anh em DIG trao đổi và đồng hành cùng DN DIG :beer:

2 Likes

Một số người có ý đồ xấu cứ bảo quỹ LFI thoát hàng DIG và CEO nên sẽ khiến nhiều anh em F0 chưa có kiến thức sẽ tin và bán tháo. Nhưng thực chất LFI họ lại mua gia tăng thêm hơn 200 tỉ vào DIG và CEO.
Nếu soi kỹ sẽ thấy LFI đang dự phòng chứng khoán kinh doanh 4 tỉ. Chốt ngày 31/03/2022 giá DIG là 92.5. Do đó có thể tính toán được LFI đã mua thêm DIG vùng giá đâu đó 9x.
Mình phải nói ra để Anh em F0 hiểu bản chất vấn đề. Còn quyết định mua bán là quyền của mọi người.

3 Likes

Dc4 hàng lái yếu, ko bao giờ mua lại.

Tập trung DIG, sau dhcd vừa roi toi thấy DIG quá tuyệt vời ngan hay dai han.

2 Likes

Chuẩn bị tuần sao dịch mới, xin tổng hợp lại tin mùa DHCD:

• DA Long Tan dự kiến mở rộng len gần 600ha nhé các bác. Chủ Tịch Tuấn giá DA 150-200tr/m2 sau khi Vành dai 3 và cầu Cát Lái xong, tầm tháng 5 Vành dai 3A khởi công thì GD 1 Long Tân 82ha cũng khởi công luôn.
  • Đại Phước tuần sau bán them 30ha cho lotte land mang về hơn 2000 tỷ nữa (LN book 2023, do năm nay book hon 900ty cái còn lại Đại Phước trước đó)
  • Dự kiến LN 2022 vượt kế hoạch 1900 tỷ, rơi vào 2300-2400 tỷ, eps=3800-4000, dòng tiền thu về 10 tỷ năm 2022.
  • Sungruop đòi mua DA khu du lịch và giai trí Hồ Ba Hang của DIG---->kinh khủng vì 300ha lận.
  • Pullman ban cho Nhật 160tr$
    Bac CT Tuấn nói 2022 thu về trên dưới 10k tỷ là có cơ sở: 160tr $ PullMan + 2000 tỷ ban cho Lotte Land + 900 ty Đại Phước còn lại nam 2021 + bán Hồ Ba Hang cho Sungroup chắc ko dưới 1k tỷ + 1300 tỷ các DA mở bán—-> tổng chắc cũng 10k tỷ rồi :beer:
    p/s: thứ 2 tổng tấn công phiên ATO
8 Likes

Ln q1 nghe noi la 900 ty :beer:

3 Likes

Quá ngon Bác nhỉ?

1 Likes

900 tỷ quý 1 chắc book từ đại phước đúng ko bác?

1 Likes