DIG, CEO, CII, LDG, SCR, FLC, IDJ, FCN, STB, L14... cập nhật cổ phiếu nóng

, , , , , , , , ,

Mọi thứ qua rất nhanh: Bank (mất giá), Chứng (giấy), Dầu thô (chính trị). Còn một thứ duy nhất ở lại với mọi người dân (cổ cũng như vậy, nhắc lại mọi thứ qua đi rất nhanh; Chỉ là bàn cờ chính trị cho kinh tế mà thôi, phải tỉnh táo)

2 Likes

Thông báo với các ae, tôi ở Nga - Moscow và chơi Crime. Chả ai quan tâm tới chiến tranh do Mỹ nói bằng miện cả. Dân Nga vân ăn chơi như thường chả thèm xem tin về chiến tranh. Còn Nga tất nhiệm phải làm găng ko bọn Mỹ và EU nó lấn lướt địa chính trị, Mỹ bán vũ ký và dầu mỏ cho EU nên cứ đì Nga → nhưng nhát chết xin rút quan → miệng thì bảo vệ Ukraine. Khi căng thẳng nhưng ko có chiến tranh: dầu tăng, kim loại tăng, phân bón tăng, ngũ cốc tăng. Vậy Nga được đủ đường. Chả dại gì mà chiến tranh cứ làm căng lên và được lợi. Bố ông nào giám động Nga, còn Nga thì ko động binh trước. Vậy nên ai bán chạy thì cứ việc. Anh em chuẩn bị tiền mà mua vì chả mấy khi có cơ hội mua hàng giá rẻ.

2 Likes

Giờ nhiều con rẻ quá, mua con nào đây bác? Dự tính xem ngày mai mấy con nào ko ổn chốt dần, chỉ số bị đạp như thế này thì tâm lý sẽ ko được tốt.

1 Likes

bác cùng thuyền luôn hả? bữa giờ gặp sóng lớn quá, say sóng sắp nôn ra hết ròi á bác ơi :joy: :joy: :joy:

2 Likes

Hi vọng tối nay có tin tốt tư Ukraina thì mọi chuyện sẽ ổn.Sáng mới mua thêm Fcn 22.3

1 Likes

Nói với bác rồi, chuẩn bị tiền mà múc thêm chả có mấy cơ hội hàng rẻ lúc này đâu.
Không có chiến tranh đâu. Tôi ở Nga tôi biết mà.

2 Likes

FCN đầu tư công triển vọng tốt, nghe nói tay to đang gom đó

Tất cả là sức mạnh của Media mà thôi. Nên hiểu rõ việc mà hành động đừng hy vọng.

chưa nôn là thơm đấy chúc mừng chúc mừng

Tin này là tốt rồi

1 Likes

ssi về chung giường với mr Bay hả?

1 Likes

chưa biết nữa, ở tận trên đọt cơ bác ạ

1 Likes

Tin này mình không biết bác à.

1 Likes

cứ yên tâm giữ vững mục tiêu, tìm hiểu doanh nghiệp, chứ ngắn hạn dn chả có gì xấu đi mà cứ như kiểu dn ngày mai phá sản ý vô lý, ngược lại dn còn hưởng lợi từ việc cạn cung bds, khả năng lấy được nhiều đất hơn, giải phóng mặt bằng, khởi công dự án, bán hàng cháy khét lẹt… quá vô lý, view dài ok bác ak

2 Likes

tốt ở chỗ đợt rồi hết room margin, giờ có nguồn nới ra thì nhìn chung sẽ tốt lên

2 Likes

Tranh vui

1 Likes

Chuẩn rồi bác.

Thông báo với người ae thiện lành tôi ở VN và nhiều ae thế giới lại quan tâm chính vì thế thì Châu Á, Âu, Mỹ và VN cũng không ngoại lệ! Thế mới ngược đời!? Bán nhanh còn kịp có tiền mua vé máy bay về Việt Nam đi người ae!

1 Likes

Trước đã nói với các bác là bác nào bán ngày hôm nay là một điều vô cùng đáng tiếc, đặc biệt BDS nhé. Vì sự thực là sẽ không bao giờ có chiến tranh.

https://cafef.vn/chung-khoaƒn-tuong-lai-my-phuc-hoi-nhanh-chong-sau-nhung-hoang-loan-vi-bong-ma-chien-tranh-o-ukraine-20220214200542303.chn

2 Likes

Những lúc này là cơ hội mau giá tốt cổ BDS. Vì chẳng mấy khi có dịp thế này đâu ạ. Sợ một cái không bao giờ có. Là cơ hội của ai còn tiền mặt lúc này.

2 Likes