DIG hành trình của một siêu cổ phiếu

U là trời định giá doanh nghiệp dựa vào chart à? Thế cũng được 1k like, like ảo à?

1 Likes

Ăn lãi bao nhiêu nhìn cái chart là rõ, bớt lùa gà mấy kiểu bảo phát hành thêm cổ hay chia cổ tức để mị nhỏ lẻ là tăng trăm nghìn lần nhé, xin thưa là chia chác các kiểu thì giá cổ nó tự điều chỉnh hết r

Toàn bài chưởi nhăng chưởi cuội , rồi lập đống nick vô đi like . Tự nhổ tự liếm luôn nên lắm bài lắm cụ kkk

1 Likes

cố tình k hiểu hay gì ?? Muốn biết cổ tăng bao nhiêu lần k nhìn chart thì nhìn gì ???

Rồi hiểu cái trình bạn rồi dừng lại ở đây nhé, chào thân ái.

8 Likes

Em yêu pic

2 Likes

Cụ bán đi

Bác này bị ngu là do gien di truyền hay đến đời bác ấy dính phải con tinh trùng khuyết tật não nên mới ngu nhỉ anh em???

K có nút ha ha mà thả mới đau :)))

3 Likes

=]] Mình lấy ví dụ thế này cho bạn dễ hiểu: ví dụ 1 cổ giá 10k, nó chia tách 1:1 thì nghĩa là bạn sẽ có 2 cổ (mỗi cổ giá 5k). Sau đó nó lại lên 10k.
Nếu nhìn chart như kiểu của bạn thì cổ chả tăng, cứ đứng ở 10k.
Trong khi thực tế thì tài khoản của bạn đang lãi gấp đôi rồi đấy

2 Likes

Tôi hỏi bác, lỗ bao nhiêu bác éo trả lời? Thì… biến

Vào xem chạt đi chứ cty gì mà chạy mới đc có vài lần đã điều chỉnh 50% rồi , kỳ quá ah . Thận yếu chắc đái hết cả kkkk

Cái đấy biết thưad ban ợi, cổ 10k sau chia tách còn 5k thì trên biểu đồ lúc đaya giá nó cũng giảm còn 5k rôid, sau đó có lên 10k thì là nhân 2

Đồng cảnh ngộ, muốn haha mà k đc cay thế ko biết :)))

Giá này đầu tư dài hạn thì quá đẹp rồi. Riêng dự án Long Tân giá trị 15 tỷ đô coi như mua giá này được biếu không!

1 Likes

Nay vào 100 cổ để đưa vào dnah sách theo dõi, từ mai mỗi phiên sàn sẽ nhặt 1 ít

3 Likes

Thế thì bác cũng hiểu ai mua Dig từ ngày mới lên sàn thì giờ NAV của họ nhân 200 lần là đúng còn gì, sao bác lại nói không phải

H ô bạn lôi cái chart con dig từ thửo mới lên sàn xem giá sau mọi đợt điểu chỉnh là bao nhiêud, so với giá bây h bao nhiều là biết nó nhân mấy lần ngay, con dig lên sàn ngày 19/8/2009 giá tầm 12.7( đấy là giá sau khi chia tách tata cả các lần hết r) đấy xem đến hiện tại nó nhân dc mấy lần

Đúng gì bác ơi, giá cổ điều chỉnh thì cái biểu đồ nó cũng tự điều chỉnh theo tỉ lệ chia hêtd r, chứ có phải ko điều chỉnh đâu

1 Likes

=]] bác nên tìm hiểu thêm. Mình sẽ đơn giản hóa thế này:
Giả sử bạn là chủ tịch sở hữu toàn bộ công ty với tổng vốn 8,2 tỷ.
Giờ công ty của bạn vốn hóa: 39.000 tỷ.
Vậy thì NAV của bạn lên bao nhiêu lần?

1 Likes