DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Công ty lớn gì đâu bác, đấy là ông MC dẫn chg trình múc ấy mà :)) chắc múc tí tí thôi :)) đệ mới của A7 đấy :))

@tainguyen ko có trong room của bác @DIG^3 nhé

1 Likes

Vậy Quỹ ETF nó múc 2.8 triệu cp DIG giá 9x . Quỹ này ko lớn chắc…kkk

2 Likes

Thế mà trong room tôi có mấy anh em nói có bác cá nhân cầm 7tr cổ DIG, rùng hết cả mình =)))

2 Likes

Có bác nào nắm được khoản phải thu hơn 1.000 tỷ mới phát sinh năm 2021 cho Logistics Cái Mép. Tiền này nếu mình không nhầm là thu được từ phát hành trái phiếu trong năm 2021. Có khi nào chuẩn bị triển khai dự án kho vận ở Cái Mép không ạ? (vì DIC Tân Cảng thành lập đã lâu). Hay chỉ đơn thuần là chạy dòng tiền

Ông bán hết DIG đi, tôi đang mong đây

quỹ với tay to nhảy vào múc là tầm nhìn cực dài để đưa DIG lên siêu cổ quốc gia! :heart::heart:

1 Likes

Vèo cái đã sắp hết Q1 rồi

41 Likes

Thầy ơi lfi có hơn ceo và dig không ạ

Khá căng nhỉ, dù sao cũng cảm ơn bác :smiley:

thông não cho mấy thằng như mày tốn bao nhiêu tài nguyên mạng. Chịu khó kéo lên đọc nhiều vào nữa. sủa ít thôi

2 Likes

Ko kiếm tiền nhanh là ko có tiền mua nhà thầy ạ

4 Likes

đặc biệt chú ý Quỹ mới tại Mỹ tập trung rót vốn vào cổ phiếu bất động sản, đánh giá chứng khoán Việt Nam nhiều tiềm năng

1 Likes

Xin bổ sung thêm:

Với Thặng dư vốn cổ phần hơn 1.12 ngàn tỷ + Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối 1.02 ngàn tỷ + Lợi nhuận Q1 khoảng 1 ngàn tỷ thì DIG không những đủ khả năng trả cổ tức 20% và thưởng cổ phiếu 20%, mà còn được phép thêm phần tạm ứng cổ tức 2022 tối đa 20% nữa.

Với kế hoạch tăng vốn và phát triển vốn hóa như chiến lược đến 2025 của DIG đã đưa, thì khả năng cao ngoài phần cổ tức trả bằng tiền, DIG sẽ chi thêm cổ tức bằng cổ phiếu/ cổ phiếu thưởng 25% nữa.

13 Likes

Trước đại hội Dig 150

1 Likes

Đẹp quá bro, thế này bảo sao Dig ko phi thì phí nhể

Làm gì có chia bằng tiền các bác nhỉ

Mã nào k biết chứ mình rất thích hàng A7 chia cổ tức bằng cổ phiếu, vì kì vọng rất cao :))

2 Likes

Đang cần tiền để làm dự án nên ko chia bằng tiền