DIG hành trình đến 500k không còn xa!

À không bác, mấy này mình hiểu.
Chỉ là tăng giá xăng dầu mạnh như này do hụt cung hoàn toàn là sự kiện bất ngờ, ngoài dự tính chính phủ. Xăng dầu tăng thường phản ánh lạm phát ngay vào CPI nên có thể cp sẽ có can thiệp nhẹ (như Fed lúc trước mình nghĩ đòn gió ko tăgn lãi suất trong năm nay, nhưng giờ có thể là sẽ phải tăng rồi). HÌnh thức can thiệp như nào mình chưa biết, anh em nào biết vào giải thích giúp nhé.

K so sánh mình với Fed đc bác ơi.

Mỹ nó mở của kinh tế trước. Tỉ lệ thất nghiệp của nó cũng đã giảm rất nhiều.

VN mở của kinh tế sau. Thất nghiệp bao nhiêu chỉ có trời mới biết. VÀ đặc biệt hơn, Mỹ mà thất nghiệp thì cùng lắm nhiều người biến thành vô gia cư, kéo nhau đi ăn xin, v.v… nhiệm kỳ sau thay ông tổng thống mới.

Ở VN k có bầu tổng thống. Ở VN mà thất nghiệp tràn lan thì việc gì xảy ra chắc bác cũng đoán được. Cho nên ưu tiên ở VN là bằng mọi giá ko đc để kinh tế trì trệ. Lạm phát có xảy ra cũng phải chịu đấm ăn xôi thôi.

1 Likes

Khả năng tìm cách giảm thuế phí, sau đó tìm nguồn khác bù lại nguồn thu thuế phí xăgn dầu. Còn phải quan sát thêm.

3 Likes

Mốc trước mắt 180.

1 Likes

Cái này mình nghĩ giống bác, có thể cân nhắc giảm các thuế nhập khẩu thuế môi trường để tạm bình ổn giá xăng. Nhưng nói chung là cũng sẽ bị giảm thu ngân sách

1 Likes

6 Likes

Shark xiếc gì có tiền cũng phải chạy theo A7 xúc đất thôi !

5 Likes

Chắc phút thứ 30 bên mua đang rút lệnh đua ATC thì không này chốt MP, thật không may cho anh ấy, hơn trăm củ!

1 Likes

Bộ tài chính trình rồi đó, hy vọng có quyết định sớm.

Hôm nay là ngày đầu tiên tự doanh giấu được lệnh mua bán của họ (Trong khi vẫn xem được lệnh của ta) và DIG tăng trần. Sự trùng hợp này liệu có thể suy ra là tự doanh bắt đầu gom DIG không nhỉ ?!

4 Likes

có lệnh múc > 300k CE thì chắc nhỏ lẻ ăn hàng? H tầu ngầm nhiều ace nhiều tiền lắm nên chả biết tự doanh hay cá nhân…

2 Likes

thằng Trà này làm ăn bố láo vkl , tương lai là blockchain, công khai minh bạch mà giờ lại dở cái trò điếm này. đm thế này thì chỉ có cận biên thôi.

Chắc auto bán lệnh 24/7 if else

cổ đông DIG chú ý, hàng nóng đã bị tiết cung, hành trình phi bắt đầu, anh em cẩn thận đừng để bọn chim lợn kêu lại mất hàng. vững tay lái.

2 Likes

vẫn trên tàu dù dòng đời thay đổi, chỉ cần vượt 95 là tăng tốc mạnh, vượt 95 chắc nhìu anh em kỹ thuật vô hàng với mình.

Bán chán lại đua, chán các thanh niên

1 Likes

Như cái thằng thần kinh nhảy linh tinh!
https://youtube.com/shorts/Zv454lKe3HI?feature=share

4 Likes

Nay dòng tiền vào DIG mạnh thế mai mở mắt hết ATO là tăng 5% luôn

1 Likes

Rũ mạnh làm nhiều anh T+ rơi hàng rồi. Chỉ còn ae đi lâu dài nên từ mai là hành trình về đỉnh cũ

chỉ cần vành đai 3 bắt đầu khởi công phát thì giá đất sẽ vèo lên một nấc nữa kaka

1 Likes