DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Bộ môn báo cáo tài chính nó hót

Tuần này DIG chả cần bay

Tuần này DIG chỉ cần xây thêm nền

Nền bền thì mới đi xa

Sang tuần DIG phá cản trăm mở hàng

Đoạn này quyết định giàu sang

Vững tin giữ chặt mỏ vàng trong tay

18 Likes

Tôi cũng đang định hỏi người ae Tainguyen dạ này ko thấy đâu

Thanh khoản cao cho chúng oánh T+ lướt lát đớp tiền lẻ à kkkkk

nhất bác. thơ hay 1 like :))

1 Likes

Chắc bác ấy bận

Anh em tắm rửa sạch sẽ, chuẩn bị một tâm hồn đẹp để dự DHCD

8 Likes

Thằng té mõm bác ạ

thôi đợi đi đại hội cổ đông, anh em ta hội ngộ, sẽ là dịp gặp gỡ các anh em cổ đông cũ mới không thể thiếu được mọi người trên R mình

4 Likes

Chào CL, hót đi cho vui cửa nhà, dạo này cổ khỏe quá ko thấy CL để diệt cũng buồn

1 Likes

Bác ấy xóa app và chôn cổ phiếu dưới đáy chum riệu trong vườn rồi.

1 Likes

Mua dig xog ra đảo. 3-5 năm sau về có biệt thự, siêu xe. Quan tâm gì chuyện thiên hạ

Thiệt ko, hay rung cái chạy mẹ ra đảo rồi Bác kkk

1 Likes

Bác nào rành cho mình hỏi mua phát hành thêm dùng margin mua được k nhỉ.

Với cả khi trả cổ tức giá chỉnh mà cổ chưa về ctck nó có tính margin mình giảm tỉ lệ k nhỉ.

Trc giờ k dùng margin nhiều cũng k rõ…

1 Likes

Không được, có 2 cách: 1 chú phải nộp xeeng thật vào 2 bán đỡ ít cổ cánh lấy tiền vì ăn theo quyền mua, còn quả MG thì không sao nó sẽ tính tỷ lệ tương ứng trừ khi chia xong giảm <30% gì đó tùy từng thằng Bốc cờ CTCK quy định … Chốt lại chú chuẩn bị xeeng từ giờ đi là vừa đỡ phải bán cổ thì hơi phí … :beer: :beer: :beer:

5 Likes

Hóng cùng bác, hồi mới tham gia em toàn ăn cắp ăn trộm, xài margin nhiều nên không biết lúc phát hành thêm cần làm thế nào

Thx bác. Đã gần như all in tiền tự do từ đợt giảm về 60 Kkkkkkk. Chắc phải thu xếp thêm. Để xem đến lúc phát hành thêm tỉ lệ thế nào rồi tính tiếp.

3 Likes

Khả năng như bác trên nnói k dùng margin đc thì có 2 cách thế này:

1. Bác nạp thêm tiền vào để mua, thì xem như là gia tăng tỉ trọng DIG vậy.

2. Nếu k nạp thêm tiền thì đến lúc có nghị quyết tỉ lệ phát hành thêm và giá phát hành thêm thế nào, bán cân đối tính toán, bán bớt một ít cổ để mua. Nhớ bán trước ngày chốt quyền mua là tốt nhất. Cái quyền mua lấy rồi tôi nghĩ chuyển nhượng k biết thế nào nhưng có thể cũng hơi phiền đấy. Tốt nhất bán để ai nạp vào DN thì họ nạp. Còn k thì thường sẽ có quy định quyền này nếu k mua thì sẽ auto chạy về bld, bld chào người khác hoặc bld sẽ mua vào.

1 Likes

Phát hành thêm với hình thức nào vậy bác

22% thì bao nhiêu mới đủ 1 lô nhỉ, e đang cầm 14000