DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Ôm đất là giàu bất kể. không cần biết em là ai, không cần biết em từ đâu, ta yêu em… kkk

Tiền lại về BĐS thôi.

Bán mấy con tăng nóng sang dig nhanh còn kịp, kaka

Em vào dig từ hồi tháng 10 năm ngoái giá 54, mua tích dần tích dần giờ lên 75 vẫn giưz méo bán cổ nào, mặc dù em ít tiền nên mua nhỏ lẻ, nhưng vẫn trung thành.

16 Likes

Đi chậm nhưng chắc bác. Đi nhanh ngã 1 lần là mất hết

Giá bạn đang cầm mượt rồi… chẳng có lý do gì phải bận tâm.

Long Tân nó đẳng cấp hơn nhiều với câu chuyện view sông thật và bến du thuyền quanh sông, Ecopak là sông hồ đào thôi.
Long Tân lúc rõ ràng hết cỡ sẽ có giá vài trăm triệu / m2
Chủ tịch đã dự phóng 15 đến 30 tỷ đô cho Long Tân là cơ sở đó.

1 Likes

Chẳng có gì bận tậm cả bạn, lúc trước có khi lời hơn 600 triệu méo bán, bị quả về âm luôn cũng chẳng sợ vì mình tin vào doanh nghiệp DIG😅

3 Likes

Cá nhân mình thấy địa thế của đảo đại phước (swanbay) đẹp hơn cả Angel Island của Nova và khu Long Tân của Dic (phần đất này của DIC hơi bị dẹt ngang, còn Angel Island tuy gần phía SG hơn nhưng đảo nhỏ và bị cô lập, phải làm cầu qua Đại phước mới giao thông được). Nhưng Long tân lại ưu thế gần sát vành đai hơn. Giá hiện tại của 1 biệt thự swanbay (đơn lập) 300m2 tầm 14 tỷ (vậy trung bình 50tr/m2), giá này theo mình là rẻ, chưa phản ánh vành đai và quy hoạch hạ tầng sắp tới vào. Giá Long Tân của Dic mình thấy có thể kỳ vọng trong khoảng 100-200tr/m2 (còn 300tr thì hiện tại mình thấy cao, ko tới giá đó)

1 Likes

Quan điểm này cũng hợp lý bác, mình cũng nghĩ DIC nên tập trung quy hoạch biệt thự, nhà phố và shophouse nhiều, chứ căn hộ chỗ này e là khó thanh khoản. Ngoài ra GP có thể bán giá cao hơn thị trường nhờ bán name (giống NVL, chỗ Angel Island nó cũng định bán 200-300tr đó bác), DIC về name ko bằng nên mình cũng đã hạ giá bán (còn vị trí thì khỏi bàn).
Nếu sắp tới diễn biến sốt đất mạnh hơn thì có thể giá biệt thự, nhà phố liền thổ còn tăng khủng khiếp nữa, 300tr cũng ko là gì! :slight_smile:

Dù tình hình thế giới có bấn loạn như thế nào, ngoài kia giá đất vẫn xu hướng tăng ầm ầm = > Cổ bđs cứ hold chặt. chu kỳ đến 2025 kia, gói đầu tư công đi đến đâu, kéo bất động sản ven tăng tới đó. cùng với yếu tố dòng tiền tìm đất trú ẩn =>> cổ bđs không gì khác ngoài xu hướng tăng

1 Likes

Kết quả phiếu bầu đến giờ này đa số vẫn xanh-tím ==> đa số cổ đông DIG vẫn rất lạc quan kkkkk
Em vote xanh lá nhé, xem kết phiên nay sao :slight_smile:

1 Likes

Mọi người tháng tư có ai đi họp ĐHCĐ DIG không vậy cả nhà?

Tiền nằm ngoài chờ đông lắm, vào trc đc giá thơm

Cổ đông bđs đoạn này chịu khổ xíu, ăn lồi mồm quen rồi nhịn xíu sẽ phi kinh hơn, kkk

1 Likes

Ae chú ý có thằng nào muốn đạp DIG để gom mà hết lực đạp. Cung còn bé như que tăm… Dễ bốc đầu lắm

67 Likes

Ông nào sáng quăng Dép ,giờ chắc ói máu rồi.

The Rivus Elie SAAB Chủ Đầu Tư Masteri Home bán với giá 200tỷ đến 700tỷ một căn, đúng là đừng suy từ túi mình ra túi thiên hạ, nhà giàu nhiều quá kaka

2 Likes

Cổ bds vẫn là chân ái ! Thắt dây an toàn nào anh em :grin::grin::grin:

28 Likes