DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Sau chia cổ tức bằng tiền hoặc = cp, thưởng cp … thì tổng tài sản của nđt không đổi có nghĩa là phải điều chỉnh thị giá. Em được biết như vậy ạ

Giá vốn ổn đấy, thế bác vs tôi là 1 trong số ít ae ăn sinh nhật DIG 3 số 2 lần.

1 Likes

Thôi cái đó đơn giản mà lên tự tìm hiểu là ra kkk

Bạn hiểu ngược rồi

Chia cổ tức cp là CHẮC CHẮN thị giá sẽ giảm theo % tương ứng cổ tức cp được chia

Còn phát hành thêm thì cũng sẽ có điều chỉnh thị giá sau ngày lấy quyền, chưa cần biết có phát hành được hết hay không. Tuy nhiên PHT sàn họ có công thức điều chỉnh thị giá theo cách khác chứ không hẳn là sẽ tương ứng theo % tỉ lệ phát hành. Công thức thì mình k nhớ nhưng thường thị giá chỉnh sẽ ko nhiều bằng khi chia cổ tức.

13 Likes

Đây bạn.

1 Likes

Em vừa múc thêm tý

đám chim lợn ăn ké T+ cứ phải đập cho tụi nó xuống bớt để tàu phi mới máu đc… khà khà

À mình quên mất vụ cổ tức cổ phiếu phải đóng 5% thuế thu nhập cá nhân sau này khi giao dịch bán. Vậy tính ra nếu ở thị giá cao thì mua phát hành thêm lợi hơn pk nhỉ? Như sau này nếu thị giá DIG lên hơn 200k/cổ thì mất thuế hơn 10k/cổ còn cao hơn giá mua phát hành thêm tại thời điểm này, mà tiềm năng DIG sau chia tách lên 200k là trong tầm tay. Tôi tính vậy đúng ko nhỉ, hay bị ngáo? kkkkkk

Phát hành thêm chỉnh giá ít thôi vì nhà đầu tư đã bỏ tiền vào mua số cp PHT rồi

1 Likes

Screen Shot 2022-03-22 at 10.46.50
Có luôn bạn. Max là 10k thôi, 200k có mà đau chết.

3 Likes

À đúng rồi, tính trên mệnh, haha thế cổ tức lợi hơn.
Tôi ngáo, thank kiu bác kkkk

3 Likes

DIG có 360 ha đất cách Thủ Thiêm 10p đi xe nên nhịp này được lợi vụ 2 DN trúng thầu Thủ Thiêm hứa đóng tiền. Giá đất ở Thủ Thiêm 1.5 tỷ đến 2 tỷ/m2 thì Long Tân của DIG bét cũng phải 200tr - 500tr/m2

5 Likes

Ae cổ đông DIG trung thành sẽ siêu giàu sắm du thuyền. Chủ tịch tiết lộ khủng lắm. Vĩnh yên, Lam hạ, Hậu giang… Toàn giá vốn 1 bán 6-10 lần…
Long tân thì phải cả 20 lần.
6 tháng 2022 dự kiến ln 2000 tỷ nếu ko có gì thay đổi. Chia 22% cổ phiếu, đang cân nhắc phát hành 30% giá 10-15k rẻ như cho.
Khai thác mỏ đá khủng …
Còn nhiều lắm nhưng ko nói đc vì nhậy cảm tí
A7 - NDT1970

6 Likes

Nhân vài lần rồi thì 5% chỗ cp cổ tức đó ko tính toán làm gì bác, coi như phí đi kkk

1 Likes

Úp mở vậy nó mới tò mò, đã tò mò thì mới chết.

1 Likes

Phải mỏ này không ae

8 Likes

Bởi mới nói cái giá trị của siêu cổ đất nó tiềm năng lắm. Nó đâu phải chỉ có quỹ đất, mà đi theo nó là cả một hệ sinh thái tạo giá trị gia tăng cho quỹ đất đấy.

Phải như thế thì nó mới là người đưa những khu vực thưa thớt, rừng rú thành những đại đô thị tấp nập cư dân. Mới biến đất cát thành vàng thành kim cương được.

5 Likes

PHT 30% bạn phải tính cổ đông nộp tiền mặt 10k/cp rồi nên sự điều tính giá sẽ ko nhiều như bạn tính. Nó có công thức rồi.

kkk

25 Likes